Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***ส่งการบ้านครั้งแรก มือใหม่หัดทำ "คุกกี้เนย(ลูกเกด)" สูตรเจ๊หลีค่ะ *** ติดต่อทีมงาน

ช่วงนี้อากาศร้อนม๊ากกกกกกกกกกกก อบขนมทียังกับทำซาวน่า แต่... แม้อากาศจะร้อนยังไง มือใหม่ก็ไม่หวั่นค่าาาา ..(อารมณ์เห่อเตาใหม่ อิอิ)

เตาอบตัวแรกในชีวิต เก็บหอมรอมริบอยู่นาน ตั้งกระทู้นู้น แอบดูกระทู้นี่อยู่บ่อยๆ สุดท้ายก็มาตายรังที่เจ้า HW8085 สาเหตุไม่ใช่สิ่งอื่นใด นอกจากความน่ารักน่าชัง เห็นแล้วเหมือนเตาอบของเล่น อิอิ (ตัวนี้ซื้อจากที่แมคโครช่วงปลายสงกรานต์ ราคาอยู่ที่ 1990- จ๊ะ)

เมาท์มานาน... เข้าเรื่องเลยดีกว่า คุกกี้ที่ทำวันนี้เป็นคุกกี้เนยลูกเกด สูตรเจ๊หลีค่ะ รสชาติหอมอร่อย โดนใจมากๆๆๆ แต่ด้วยความที่ไม่ชอบคุกกี้เนยล้วนๆ เลยแอบหั่นลูกเกดใส่ลงไป ผลออกมา...ปลื้มค่ะ อร่อยม๊ากกก

หน้าตาค่ะ ^^ (รูปร่างประหลาดๆหน่อยนะคะ มือใหม่ อุปกรณ์ยังไม่ครบ หัวบีบไม่มี กระบอกกดก็ไม่มี ออกมาก็ตามยถากรรมค่ะ อิอิ)

จากคุณ : แมวน้ำจ๊วบๆ
เขียนเมื่อ : 22 เม.ย. 55 16:03:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com