Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chubby Lawyer's Kitchen - ครัวทนายอ้วน - พักนี้มืออ่อน ... เท้าอ่อน ... จานชามแตกไปหลายใบ .... - ต้มฟักไก่มะนาวดอง ติดต่อทีมงาน

ใครเป็นอย่างผมบ้างครับ ...

พักหลังๆมานี่มี บริษัทฟู้ดโปรเจค มาโพสโฆษณาในบล็อกผมทุกวันเลย แล้วไม่ได้ login เข้ามาด้วยนะครับ ต้องมาตามลบกันทุกวันเลย น่ารำคาญมากๆลองถามเพื่อนหลายๆ คนดูแล้วก็เป็นเหมือนๆกัน

เมื่อวานความอดทนถึงขีดสุด โทรไปคุยกับ MIS ของบริษัทฟู้ดโปรเจค ซะเลย เนื่องจากข้อความที่เค้ามาโพสเค้าได้ให้เวบไซต์ของบริษัทไว้ด้วย กว่าจะได้คุยกับ MIS ก็ค่อนข้างนานเพราะคิดว่าเค้าคงจ้างคนนอกทำ website เลยต้องโทรมือถือ

ในที่สุดก็ได้คุยกับคนทำ website ได้บอกเค้าไปว่าพักนี้มีมาโพสโฆษณาบริษัทฟู้ดโปรเจค ในบล็อกทุกวันเลย ทำอย่างนี้มันไม่ดีนะครับ ทางพันทิบเค้าก็ห้ามไว้ บริษัทของคุณคงดูไม่ดีแน่ๆ

คนทำ website เค้าก็ขอโทษขอโพยเป็นการใหญ่ รับปากว่าจะไม่ให้เกิดเรื่องอย่างนี้ขึ้นอีก แล้วเค้าก็สัญญาว่าจะตามไปลบโพสในบล็อกทั้งหมดด้วย คิดว่าเป็นฝีมือของ เด็ก part time ที่จ้างมา

ตอนแรกกะว่าเล่าเรื่องนี้ใน fb แล้วจะไม่เล่าในบอร์ดเพราะเรื่องท่าทางจะจบด้วยดี แต่วันนี้ก็มีมาโพสโฆษณาบริษัทนี้ในบล็อกอีกแล้วครับ ก็เลยมาเล่าสู่กันฟังครับ ถ้าใครโดนแบบผมแล้วอยากจะโทรไปพูดคุยกับ webmaster เค้าก็ได้นะครับ

ต้มฟักไก่มะนาวดอง

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 24 เม.ย. 55 15:38:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com