Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนขอสูตรทำผัดผักหน่อยค่ะ ><" ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ^^

ปกติเล่นอยู่ห้องสมุดค่ะ

และเป็นคนทำอาหารไม่เป็นเลยค่ะ แหะๆ ^^"

คือว่า ช่วงนี้คุณพ่อไม่ค่อยสบาย คุณแม่อายุเริ่มเยอะแล้วค่ะ เลยอยากจะดูแลท่านค่ะ

ปกติคุณแม่จะเป็นคนทำอาหาร  แต่ครั้นจะบอกว่า ให้คุณแม่ทำผัดผักทานสิจ๊ะมีประโยชน์ ก็จะเป็นการสั่งคุณแม่ แถมยังทำให้ท่านเหนื่อยเข้าไปอีก T^T

จะซื้อแม่ก็ไม่ชอบอะไรที่สิ้นเปลือง

ทางออกที่หาไว้คือ......

ทำเองซะเลยค่ะ !!!!!!!

ชวนคุยซะเยอเลย แหะๆๆ  เข้าเรื่องเลยนะคะ^^

รบกวนขอสูตร ผัดผัก เพื่อสุขภาพหน่อยนะคะ ><"

เนื่องจากทำอาหารไม่เก่ง (เรียกว่าไม่เป็นเลยจะดีกว่า ^^")

ขอเป็นสูตรแบบเป๊ะๆเลยจะได้มั๊ยคะ? เอาให้พออร่อยๆ แต่ว่า เคล็ดลับ หรืออะไรที่เป็นครูพักลักจำ ไม่ต้องก็ได้นะคะ เกรงใจค่ะ ><"  เดี๋ยวจะลองศึกษาดูไปเรื่อยๆค่ะ ^^

เบื้องต้นขอเป็นสูตรที่ทำตามแล้ว ทานได้เลย ท้องไม่เสียก็เป็นพอค่ะ T^T

ผักที่คิดว่าอยากให้พ่อกับแม่ทานก็มี  

บล๊อคโคลี แครอท เห็ดต่างๆ หน่อไม้ฝรั่ง  ถั่วงอก ฯลฯ

ผัดกับ เต้าหู้ขาว เหลือง ไก่ หมู

หลายๆสูตรก็ได้นะคะ ^______^

แนะนำได้เลยนะคะ ^^

ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้ามากๆเลยนะคะ ^____________^

จากคุณ : weirdprincessandcoldprince
เขียนเมื่อ : 24 เม.ย. 55 20:12:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com