Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<<< ชวนคุย อยากรู้เรื่อง ตู้เย็น ในก้นครัวของสมาชิกค่ะ... ตู้เย็นที่บ้าน เจ๊ง..ซ่อมแล้วก็เจ๊งอีก..>>>> ติดต่อทีมงาน

ขอถามเพื่อนๆ พี่น้องก้นครัว ค่ะ  ว่า ตอนนี้ที่บ้านใช้ตู้เย็นอะไร รุ่นไหน แบบไหน ยี่ห้ออะไรกันบ้างคะ

เราใช้ ..ยี่ห้อ.. จัมปุง...   ขอออกเสียงเพี้ยนๆหน่อยนะคะ   ไม่อยากออกแบรนด์เค้าชัดๆ ไม่รู้ผิดกฏห้องรึเปล่า

เราใช้มา ปีนี้ ครบ 8 ปี   อยู่ดีๆ ก็ไม่เย็น โทรไปแจ้งศูนย์ ก็มาเปลี่ยนตัวทำความเย็นให้ใหม่  ทางศูนย์ มาเร็วดีมากค่ะ   คนที่มาซ่อมก็น่ารักพูดเพราะ เราเลยเลี้ยงข้าวอิ่มๆ ไปมื้อเต็มๆ 

เสร็จแล้วดีใจ จัดการเรียงของเข้าตู้เรียบร้อย ..  เย็นได้ 1 วัน 2 คืน เช้ามา เป็นเหมือนเดิม  ของละลายหมด .. เสียดายปลาที่เพิ่งซื้อมาก จะกินก็ไม่สนิทใจเสียแล้ว..   ดีแต่ของสด ผลไม้ไม่ได้ซื้อ

เกิดอาการ อยากรู้ว่า จริงๆแล้ว ตู้เย็นสมัยนี้  มีอายุการใช้งานกันกี่ปีคะ   สมัยเราเป็นเด็ก แต่ละตู้นี่ ทนทานมากกกกกกกกก เห็นแต่เกิดจนโต  20 กว่าปี ก็ยังอยู่ และที่เลิกใช้ก็เพราะมันเล็กเกินไปแล้วไ ม่ใช่เพราะเสีย.. ทนจริงๆ ดีจริงๆค่ะ 

แต่เดี๋ยวนี้ของไม่ทนเหมือนก่อนแล้ว และพอเกิดการเสียขึ้นมา   80% ที่ซ่อม จะใช้ต่อได้อีกแป๊บเดียว ก็ต้องซื้อใหม่

อยากคุยแลกเปลี่ยนกัน เพื่อนๆ ก้นครัวค่ะ ว่า ที่บ้านแต่ละท่าน ใช้ตู้เย็นอะไรกัน และ  มีอายุการใช้งานกันนานแค่ไหน   มีใครเคยซ่อมแบบเรา และหายใช้ทนทานได้อีกหลายปี หรือว่า ซ่อมแล้ว ต้องทำใจไปซื้อดีกว่า มานั่งยื้อ ซ่อมไปเรื่อยๆ

ตอนนี้ชักอยากซื้อใหม่แล้วค่ะ แต่ก็ เสียดายตังค์อยู่จ้า..

รบกวนเล่าสู่กันฟัง ถึง ตู้เสบียงเพื่อนๆหน่อยนะคะ ว่าเป็นยังไง มีใครแนะนำรุ่นไหนมั๊ยคะ  เราใช้ตู้ขนาดใหญ่ค่ะ  แบบ 2 ประตู side by side   

ขอบคุณทุกท่านทีแวะมาคุยกันนะคะ  แก้ร้อนค่ะ คุยเรื่องตู้เย็น แต่ จขกท. ร้อนใจ ท่าทางจะร้อนกระเป๋า ต้องเสียตังค์ซื้อใหม่

จากคุณ : ใบยี่หร่า
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 55 08:05:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com