Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่หัดทำ pop cake ขอความรู้เรื่องการทำช็อคโกแล็คเคลือบให้เป็นสีๆหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

กำลังจะลองหัดทำ pop cake วันเกิดลูกชายปีนี้จะทำเค้กเองสักหน่อยเห็น pop cake น่ารักดีและเหมาะกับเด็กๆค่ะ แต่อ่านวิธีทำ แล้วสงสัยเรื่องช็อคโกแล็คที่จะเอามาชุบเคลือบ ที่เป็นสีๆ พวกชมพู เขียว ฟ้า ส่วนใหญ่ใช้วิธีหรือวัสดุที่จะทำแบบไหนค่ะ
เท่าที่อ่านก็มี candy melts ที่เอามาละลาย หากเราใช้เป็น white choc แล้วผสมสีได้หรือป่าวค่ะ แล้วสีที่ใช้ควรเป็นสีแบบน้ำที่เอามาผสมกับบัตเตอร์ครีมได้หรือไม่ค่ะ หรือ แบบผง  พวก icing color  ช่วยแนะนำด้วยค่ะ แล้ววิธีผสมสีทำในขั้นตอนละลายช็อคโแลตเลยหรือไม่ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : angelpui
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 55 16:26:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com