Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR]<<Spinnecker>> มินิรีวิวดองเค็ม ร้านอร่อยแถว RCA "คั่วไก่ไจโกะ" เคยลองรึยังจ๊ะ ติดต่อทีมงาน

เหตุเกิดจากว่า เมื่อตะกี๊มีเพื่อนโทรมาถามว่าอยากกินคั่วไก่ แต่ไม่อยากถ่อไปไกล แถวๆบ้านเรามีร้านไหนอร่อยบ้าง ?

นั่งนึกๆก็มีตรงเย็นตาโฟแหลมฟ้าผ่าที่เคยกิน แต่ไม่รู้ตอนนี้ยังอร่อยมั๊ย

ร้านอินเตอร์ตรง Max Value สี่แยกพัฒนาการก็มี แต่ยังไม่เข้มข้นถึงใจ

แล้วก็มีอีกร้านนี้ที่ถือว่าใช้ได้ก็คือร้านที่จะรีิิวิวนี่แหล่ะครับ ร้านคั่วไก่ไจโกะ ร้านตึกแถวใกล้ๆ RCA ข้าง สน.มักกะสัน หาไม่ยาก

แต่หลังจากแนะนำไปแล้วก็นึกได้ว่าวันอาทิตย์มันปิดนี่หว่า เลยโทรไปบอกเพื่อนเปลี่ยนเป้าหมายไปที่ือื่นแทน 555

แต่ไหนๆก็แล้วครับ นึกได้ว่าเคยถ่ายรูปร้านนี้ไว้แล้วยังไม่ได้ีรีวิว เลยไปค้นๆมาแล้วเอามารีวิวซะัหน่อย วันนี้พอจะว่างครับเพราะมานั่งหง่าวอยู่ที่โรงงาน

มีไม่กี่รูปนะครับ สั้นๆ ได้ใจความ อิอิอิ

จากคุณ : Spinnecker
เขียนเมื่อ : 29 เม.ย. 55 16:28:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com