Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

---> ไข่ยัดไส้ VS. ไข่ระเบิด <--- มือใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^" ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่า สวัสดีคุณครู ณ ห้องก้นครัวแห่งนี้ทุกท่านค่ะ

แฝงตัวเป็นลูกศิษย์ แอบจดสูตรจดเมนูห้องก้นครัวมาสักพักแล้วค่ะ
วันนี้ฤกษ์งามยามดี เลยมีเมนูมาเสนอให้ทุกท่านรับพิจารณาค่ะ แหะๆๆ

เมนูบ้านๆ! ง่ายๆ!(จริงเหรอ?) ทำทานกันได้ทุกครัวเรือน!

เป็นเมนูที่แสนภูมิใจ และโปรดปรานของ จขกท. เองค่ะ
เหตุผลเหรอคะ? ก็เพราะว่าในบรรดากับข้าวหลายแหล่ที่เคยหัดทำ
เมนูนี้เป็นเมนูที่ทำแล้ว คนที่ได้ลองชิมลิ้มรสบอกว่าอร่อยยย และได้เรื่องที่สุดแล้วค่ะ 555+ >.<

เมนูนั้นก็คือ.... แต่น แตน แต๊นนนน~ “ไข่ยัดไส้ และ ไข่ระเบิด” ค่า

เย็นนี้ ใครที่ยังนึกไม่ออกว่าจะทานอะไร ลองรับเมนูนี้ไว้พิจารณากันนะคะ อิอิ

.....................
ปล. หัดตั้งกระทู้ ณ ห้องนี้ เป็นที่แรกเลยค่ะ ผิดพลาดประการใด โปรดให้อภัยกันด้วยนะค้า ^^

จากคุณ : Nirancha
เขียนเมื่อ : 30 เม.ย. 55 15:27:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com