Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทำขนมบัวหิมะให้ลูกๆค่ะ ติดต่อทีมงาน

เวลาผ่านไปฉะเชิงเทราหรือมอเตอร์เวย์  ชอบแวะร้านขนมเปี๊ยะตั้ง..... (เดี๋ยวจะว่าโฆษณาร้านเค้ารึเปล่า) เราชอบซื้อขนมบัวหิมะและซื้อฝากคนอื่นด้วยค่ะ  แต่รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้แพงขึ้นมาก และชิ้นเล็กนิดเดียว กล่องนึงทานแป๊บเดียวหมดแล้ว  เรียกว่าถ้าจะให้ได้ทานจุใจทั้งครอบครัว ต้องซื้อไม่ต่ำกว่า 500 บาทเลยค่ะ     เลยอยากรบกวนขอสูตรที่คล้ายร้านนี้เพื่อลองทำเองค่ะ  เคยลองซื้อตามร้านอื่นที่เป็นร้านขายของฝากตามจังหวัดต่างๆ ไม่เห็นเหมือนร้านนี้เลยค่ะ  เหมือนทานขนมโก๋มากกว่า ส่วนร้านนี้จะนุ่มเนียน  แป้งไม่ค่อยสากค่ะ  

อันนี้ขอความรู้หน่อยนะคะ  ทำไมบางครั้งเราก็เข้าบล็อกไปดูสูตรอาหารได้  บางเวลาก็เข้าไม่ได้  เปิดเพจแล้วมันขึ้นว่า
"Bad Request

Your browser sent a request that this server could not understand.
Size of a request header field exceeds server limit"

ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรหรือคะ  ต้องแก้ไขยังไง  รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Kiwi&Me
เขียนเมื่อ : วันแรงงาน 55 12:04:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com