Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจอบุเฟ่อร่อยและถูกที่เดอะนายมาครับ zuki zuki สุกี้ไต้หวัน ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานจะไปทานร้านที่ออกรายการsme ตีแตกสักหน่อย ร้านปิ้งย่างที่เป็นของคุณอัญชลี นักร้องหนึ่งเดียวคนนี้ ผมไปถึงอีก15 นาทีเที่ยง พี่ท่านยังไม่เปิดร้าน แจ้งว่าน่าจะเปิดเที่ยงครึ่ง ร้านนี้คราวก่อนไปที่สาขาคริสตัลปาร์ค บอกว่ามีกั้งพอไปไม่มี คราวนี้เอาอีกแล้ว  ไม่เป็นไรไปร้านอื่นก็ได้ เดินชมบรรยากาศที่เดอะนาย ไปสะดุดตาที่ร้านเค้าขึ้นป้ายบอกราคา 299 กับ 499 ถ้าจำไม่ผิดนะครับ แต่ผมเลือก299 เนต + ชาเขียว+ถั่วแดง เพราะมันถูกดี  พอไปนั่งน้องๆเค้าก็เอาเมนูมาให้เลือก มีน้ำซุปสองสี สีขายกับสีดำ ผมก็เริ่มเก็บรูปไปเรื่อยๆ ทานไปอย่างต่อเนื่องเมามันส์มาก ไม่จำกัดเวลาด้วย หม้อใครหม้อเค้า แนะนำลูกชิ้นกุ้ง ทีแรกเข้าใจว่าเป็นหมูสับ บะช่อ ทำนองนั้น เพราะมาเป็นถ้วยให้เราตักหยอดตามขนาดต้องการ  ส่วนน้ำจิ้มมี 3 แบบ งา เต้าหู้ยี้ และน้ำดำๆเค็มหน่อย

ผมไม่ได้เจตนาจะรีวิวครับ ทำไม่เป็น เพียงแต่จะบอกว่าบุฟเฟ่ 299 เนตไม่มีบวกใดๆ พร้อมน้ำ พร้อมขนม ไม่จำกัดเวลา บรรยากาศหรู ร้านสวยไฮโซ ราคาไม่เวอร์  นี่เลย zuki zuki สุกี้ไต้หวัน บริการดีถึงดีมาก ไม่กั๊กของ หมูมีให้เลือกหลายแบบ  เหตุที่ไม่มีรูปถ่ายเพราะไม่สามารถเอาภาพลงคอมฯได้ ไม่ทราบเพราะอะไร ขอโทษอย่างยิ่งครับ

จากคุณ : เพื่อนเว้ง
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 55 14:41:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com