Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากกินปูทะเล กุ้งมังกรมากกก ร้านไหนในกทม.ราคาสมเหตสมผลบ้างครับ และราคาเท่าไหร่ถึงจะถือว่าโอเค ติดต่อทีมงาน

อยากกินปูทะเลกับกุ้งมังกรมาตั้งแต่เด็กๆแล้วครับ ผ่านมาหลายปีจนโตเป็นผู้ใหญ่ทำงานหาเงินได้  ก็ยังไม่เคยได้กินจริงๆจังๆจนหายอยากสักที  

บางทีว่าจะสั่ง แต่เห็นราคาทีไรก็สั่งไม่ลงสักที T-T  

เลยได้แต่แซมๆส่วนเล็กๆ(กุ้งมังกร) หรือตัวเล็กๆ(ปูทะเล) เวลากินกับคนอื่นๆเค้า

มาตอนนี้ คิดว่าได้ฤกษ์แล้วละครับ  จะต้องได้กินปูทะเลตัวใหญ่ กับกุ้งมังกรเต็มตัวให้ได้

เลยจะขอคำแนะนำหลายๆท่านในห้องก้นครัวหน่อยครับ ว่า

- มีร้านไหน ที่ไหนในกทม. หรือไม่ไกลจาก กทม.แนะนำบ้างไหมครับ
ขอแบบที่อร่อย คุณภาพ ราคาสมเหตุสมผล ไม่แพงเวอร์ (ขอไม่เอาภัตตาคารหรูๆนะครับ ไม่กล้าเสี่ยง กลัวเดี๋ยวเจอราคาแล้วอึ้งทึ่งไปสะก่อน)

- ปกติ ราคาปูทะเล กับกุ้งมังกร ต่อกิโล หรือต่อขีดประมาณเท่าไหร่ ถึงจะถือว่าโอเคแล้วหรอครับ

ขอบคุณคร้าบบบ

จากคุณ : chumber
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 55 22:32:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com