Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาเรื่องซื้อเตาอบแก๊ส ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้กำลังจะเริ่มต้นทำธุรกิจขายเบเกอรี่ เป็นอาชีพเสริมค่ะ ปกติเราทำ คุ๊กกี๊ แล้วก็คัพเค้กค่ะ
ตอนแรกใช้เตาอบแก๊ส แบบที่ใช้ในครัวเรือนของอา ที่เป็นคนสอนเราทำขนมค่ะ แต่ว่าสภาพเตาไม่ค่อยดีแล้วเพราะนานมากเวลาทำคุ๊กกี้ที่นึง ต้องคอยเปิดเตาเพื่อกลับด้านถาดบ่อยๆ
เลยจะตัดสินใจซื้อเตาอบมาใช้  ก็ไปดูแถวเวิ้งนครเกษม ก็ไปถามราคามาหลายร้านราคาก็ประมาณ 7000-9500 บาท (รุ่นแบบ 3 หัวล่าง 2 หัวข้างๆค่ะ เป็นเหล็ก) ใส่ได้ 2 ถาดบน และ ล่าง
สิ่งที่อยากให้ช่วยแนะนำคือ
1. การเลือกซื้อเตาอบแก๊ส ต้องดูอะไรบ้างค่ะ
2. ร้าน และ ยี่ห้อ ไหนดีค่ะ
3. ระหว่างเตาอบแก๊ส กับ เตาอบแก๊สควบคุมด้วยไฟฟ้า แบบไหนเปลืองค่าใช้จ่ายกว่ากันค่ะ
4. ถ้าอบขนมคุ๊กกี้ เตาแบบที่จะซื้อจะควบคุมอุณหภูมิยังไงบ้างค่ะ ต้องเปิดครบทุกหัวเลยหรือไม่ เตาที่ใช้ปัจจุบันเป็นแบบใช้ในครัวเรือน ที่มีหัวแก๊สอยู่ด้านบนค่ะ ก็เลยหมุนปรับไฟง่ายดูจากเส้นขีดที่เค้ามีมาค่ะ

จากคุณ : angelpui
เขียนเมื่อ : 3 พ.ค. 55 16:19:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com