Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] อร่อย อาหารทะเล สด ๆ รส จัดจ้าน @ " ทิวตาล " ( ถ.เลียบชายทะเล สัตหีบ , ชลบุรี ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีวันศุกร์แห่งเดือนที่อากาศร้อนสุดยอด ร้อนเป็นจริงเป็นจังเลยจริง ๆ ครับ
อากาศร้อนสุดยอดแบบนี้ จะให้นึกถึงสถานที่เที่ยวยอดนิยมแห่งหน้าร้อน
ก็ต้อง ทะเล แน่นอนครับ

วันนี้เลยมีร้านอร่อย ๆ แห่งเมืองท่องเที่ยวชายทะเลอย่าง " สัตหีบ " มาฝากกันครับ ด้วย ถ.ดี ๆ อย่าง มอเตอร์เวย์ ทำให้ สัตหีบ ใช้เวลาขับรถจากกรุงเทพสัก 2 ชม. นิด ๆ (แบบสบาย ๆ ไม่รีบร้อน) ก็ถึงแล้วครับ

เมื่อก่อนการไปเที่ยวตามชายหาดในสัตหีบ อาจจะยุ่งยาก แต่เดี๋ยวนี้ไม่แล้วครับ
ทุกหาดในเขตของทหารเรือ เปิดให้ประชาชนเข้าไปเที่ยวได้แทบจะทุกหาดหมดแล้วครับ อย่างดีก็แค่แลกบัตร ตอนจะเข้าแค่นั้นเอง บางหาดก็ไม่ต้องแลกเลยก็มี แถมยังมีที่พัก ในหลาย ๆ หาดอีกด้วย ใครอยากไป ลองดูที่พักจาก link ได้ครับ
http://www.sattahipbeach.com/sheet14.html

แถมรูปจากหาดนางรำที่ผมชอบไปนั่งเล่น นอนเล่น ให้ด้วยครับ

จากคุณ : benz47
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 55 09:10:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com