Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เช้านี้มี Fresh blueberry scone สูตรคุณป้าMartha อบเสร็จใหม่ๆมาเสริฟจ้า ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ วันนี้คึกคัก อยากลองทำขนมใหม่ๆดู
สูตรตามลิงค์นี้นะคะ ขอแปะเฉยๆ
http://www.marthastewart.com/317388/blueberry-scones
เพราะตอนทำเจอปัญหานิดหน่อย
ส่วนผสมเหลว ต้องเติมแป้ง
กลัวเพื่อนๆทำแล้วจะเจอปัญหาค่ะ
และคิดว่าบลูเบอรี่เยอะไปหน่อย เปรี้ยวไปนิดค่ะ
พอดีจขกท.ตื่นเต้นไปหน่อย
กำลังจะกินแล้วเชียว ปัดขวดแยมตกแตก
อดจิ้มแยมเลย ถ้าทานกับแยมน่าจะพอดีนะคะ

คราวหน้าว่าจะลองทำสูตรสโคนเชอรี่ คุณบุ๊ง Close to Haven
เพราะใส่เชอรี่น้อยกว่าสูตรนี้ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ค. 55 14:04:26

แก้ไขเมื่อ 05 พ.ค. 55 11:54:58

จากคุณ : ปลาหมึกโป๊งโป๊งชึ่ง
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 55 11:22:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com