Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฝีมือทำอาหารของสาววัย 30+ ติดต่อทีมงาน

จขกท อายุ 34 ค่ะ  ทอดไข่ดาวครั้งแรกตอนอายุ 6 ขวบ อาหารจานแรกที่ทำคือ ข้าวผัดไข่ตอนอายุ 7 ขวบ ทำเครื่องปรุงหกเต็มครัวโดนแม่ตีซะ หลังจากนั้นก็ดูแม่กับยายทำบ่อยๆ เลยชอบการทำอาหารค่ะ ในครอบครัวพี่น้องลูกพี่ลูกน้องทุกคน ณ ตอนนี้ก็มีแค่ จขกท ที่ทำอาหารเป็นค่ะ เสียดายสูตรคุณยายจัง แม่กับยายเป็นแม่ค้าค่ะ ขายของกินมาตลอด หลากหลายมากค่ะ จำแทบไม่หมด ทำให้ได้กินของอร่อยๆมาเยอะแยะค่ะ พอวันนึงเราแต่งงานและเปลี่ยนมานับถือศาสนาอิสลาม อาหารหลายๆอย่างหาทานไม่ได้ เราก็เลยต้องทำเอง ดัดแปลงเอาบ้าง สามีก็ไม่ชอบทานข้าวนอกบ้านค่ะ เลยต้องทำกับข้าวบ่อยมาก หลายๆอย่างก็เอาสูตรมาจากห้องก้นครัวนี่แหละค่ะ ปรับนู่นเสริมนี่ไป แล้วชอบถ่ายรูปลงเฟซให้เพื่อนดู เลยต้องเน้นหน้าตาอาหารด้วยค่ะ ขอบคุณที่เข้ามาชมนะคะ ไว้จะเอามาลงใหม่ค่ะ

ลาบแซลมอน

แก้ไขเมื่อ 06 พ.ค. 55 13:55:49

จากคุณ : รักต้องซ่อม
เขียนเมื่อ : วันฉัตรมงคล 55 13:55:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com