Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ซื้อ Chocolate chip มาจากร้านขายอุปกรณ์เบเกอรี่ค่ะ แต่ไม่รู้วันหมดอายุ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ไปซื้อ chocolate chip มาค่ะ ไปซื้อมาจากร้านขายอุปกรณ์เบเกอรี่ ปรากฎว่าด้วยความสะเพร่า ก็เลยไม่ได้ถามเค้าใดๆ ในความสงสัยของตัวเอง TT"

ความสงสัยก็คือ มันไม่มียี่ห้อใดๆ ติดอยู่ มันเป็นเพียงห่อพลาสติกใส บรรจุ chocolate chip เฉยๆ ที่ถุงไม่ได้บอกว่าเป็น chocolate chip แบบไหน แล้วอีกอย่างคือ มันไมไ่ด้บอกว่าหมดอายุวันที่เท่าไหร่ด้วยค่ะ  เราบอกว่าขอซื้อ chocolate chip เค้าก็หยิบใส่ถุงมาให้เลยค่ะ

เลยขออนุญาตสอบถามค่ะ ว่าถ้าเอามาทำขนม คุณภาพของขนมมันจะเป็นยังไงคะ เพราะไม่แน่ใจในวัตถุดิบ คราวหน้าควรเลือกซื้อแบบนี้ดีหรือเปล่า

ปล ที่ไม่กล้าถามเพราะว่า คราวก่อนเคยมาซื้อของที่ร้าน แล้วต้องถามราคาเค้าตลอด ถามบ่อยๆ ก็เกรงใจเค้า ( เพราะเค้าแบบตะโกนตอบ )เพราะร้านเค้าไม่ติดราคาสินค้าไว้ในของหลายๆ ชนิดค่ะ เวลาถามเค้าก็ตะโกนตอบ คนในร้านก็เยอะ ก็เลยเขินๆ น่ะค่ะ TT" ที่ซื้อร้านนี้เพราะว่าอยู่ในเมือง ใกล้บ้านที่สุดแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Hotter Winter
เขียนเมื่อ : 7 พ.ค. 55 23:28:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com