Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

### คุณตะโก อยู่หนายยย ส่งการบ้าน 1 รูปครับ ### ติดต่อทีมงาน

ไม่เคยทำการบ้านส่งใครเลยนะเนีั่ย แต่ว่าสามชั้นมันยั่วน้ำลายเหลือเกิน แถมทำไม่ยากอีก

ผมหมักพริกไท เกลือ และผงหมัก steak ไว้ประมาณครึ่งชม.

ผมข้ามขั้นตอนการทำไปเลยนะครับ เพราะหลายๆคนคงมีอยู่แล้ว แต่ก็ใช้วิธีรวนไปเรื่อยๆครับ พอคิดว่าเริ่ีมเกรียม 2 ด้าน และเอากระเทียมลงแล้ว ก็เริ่มคลุกเคล้าได้เลย

เสีัยดายว่าไม่มีซอสพริกหรือซอสเหลืองอย่างคุณตะโก น่าเสียดายจริงๆ แต่ Confirm ว่าทำง่ายมาก และอร่อยครับ แค่ใจเย็นนิดนึง

จากคุณ : AMIYAMA
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 55 15:50:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com