Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เบนโตะมาแล้วๆๆ ค่ะ..รวบรวมเบนโตะ,เด็กน่ารัก,ซาชิมิอร่อยๆ มาฝากแฟนคลับจ้า....{แตกประเด็นจาก D12002217} ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ ...มาแล้วๆ ^^*
มาพร้อมอากาศดีๆ อากาศเย็น ที่ญี่ปุ่นเริ่มเข้าหน้าร้อนแล้ว..
วันนี้ พลอย รวมเบนโตะ ที่ทำมาฝากให้เพื่อนๆ ชาวแฟนคลับทุกคนค่ะ ..
เข้าหน้าร้อนแล้ว ไอเดียเบนโตะ จะเริ่มทยอยๆๆๆ มาฝากเรื่อยๆ นะค่ะ
 หรือแฟนคลับ เบนโตะอยากให้ พลอยทำตาหน้าเบนโตะแบบใหน
เม้นบอกได้นะค่ะ ไม่คิดตังน่าาา.(ถ้าความสามารถของพลอยทำได้ อิอิ..^^.)

ปล. ถึงแม้พลอย ไม่มี ภาพบรรยาย การทำเบนโตะ  ไม่เข้าใจ
ถามพลอยได้นะค่ะ ยินดีค่ะ
พลอยทำเบนโตะช่วงเร่งรีบ ตื่นตี5ครึ่ง ถึง6โมงเช้าคุณสามีก็ออกไปทำงาน
ยืนทำจนถึง 7โมงเช้า ทำข้าวเช้าให้ลูกๆต่อ
ถ้าอารมณ์ดีจานข้าวเช้าก็จะน่ารักๆ อิอิ
       พลอยไม่มีเวลาถ่ายรูปวิธีทำ นะค่ะ ต้องขอโทษล่วงหน้าด้วยนะค่ะ  
ได้แต่ทำเสร็จแล้วถ่ายรูปเก็บความน่ารักๆไว้
ตอนนี้ รูปเบนโตะพลอย ล้นออกมาหน้าจอคอมฯ หล่ะ 55555+ เยอะเกิน^^!!!

มาดูเบนโตะ นู๋น้อยยิ้มแป้น..ทักทายยามเช้าๆ ^^
ง่ายใหมค่ะ  ง่ายๆแต่เน้น ความน่ารัก อิอิ

แก้ไขเมื่อ 09 พ.ค. 55 12:23:12

จากคุณ : Handmade Bag
เขียนเมื่อ : 9 พ.ค. 55 10:29:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com