Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@ เมนูในความทรงจำ.... แห่งลุ่มน้ำเจ้าพระยา "ผักบุ้งผัดเผ็ด" @@@ ติดต่อทีมงาน

....ฝนเริ่มตกมาบ้างแล้วก็พอจะคลายร้อนกันไปได้บ้างค่ะ ถึงจะไปเที่ยวที่ไหนไกลๆ ไม่ได้นักเพราะกลัวฟ้า กลัวฝน ก็เข้าครัวมาทำกับข้าวกินดีกว่า  เมนูนี้เป็นที่คุ้นเคยของป้าเน็ทมานานตอนเป็นเด็ก  พอเห็นผักบุ้งอย่างนี้จะคิดได้ 2 เมนูคือ แกงหมูเทโพ กับ ผัดพริกหรือผัดเผ็ดนี่แหละค่ะ วันนี้มาชวนกิน ผัดเผ็ดผักบุ้งค่ะ แกงหมูเทโพกินกันบ่อยแล้วนะคะ....

อ้อ!! ลืมบอกว่าใส่หมูสามชั้นซะด้วย อิอิ..ยังลดความอ้วนอยู่นะค๊า!!

จากคุณ : phanet
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 55 15:36:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com