Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คริสปี้ครีม บังคับให้ผมซื้อ1โหล ทั้งๆที่ติดป้ายว่าชิ้นละ27บาท [ย้ายจาก : ร้านอาหาร] ติดต่อทีมงาน

ผมจะซื้อ คริสปี้ครีมไปฝากพ่อแม่ ผมมีเงินอยู่60บาท

ผมไปยืนอ่านกระดานราคา มันเขียนว่าชิ้นละ27บาท ผมก็คิดว่าเงินกุพอ ซื้อ2ชิ้น ให้พ่อแม่กินคนละชิ้น

ผมก็ยืนต่อคิวประมาณ5-6คน

ลืมบอกไปว่า สาขาเซ็นทรัลลาดพร้าว

พอมาถึงคิวผม ผมก็บอกเอารสออริจินัล 2ชิ้น

พนักงานบอกไม่ได้ ซื้อ2ชิ้นไม่ได้ ต้องซื้อ1โหล

ผมถามว่าทำไมผมต้องซื้อ1โหล ก็ป้ายติดอยู่ว่าขายชิ้นละ27บาท นั่นแปลคุณขายเป็นชิ้น ทำไมผมซื้อ2ชิ้นไม่ได้

พนักงานยืนยันคำเดิมว่า ต้องซื้ออย่างน้อย1โหล

ผมบอกว่า ผมก็อยากซื้อ แต่ผมไม่มีเงิน ผมมีแค่60บาท

พนักงานก็ไล่ผม แล้วเชิญคนที่ต่อหลังผมมาซื้อ

ผมก็เดินออกมา

คิดว่ากำลังฝันไป ผมอยู่ในประเทศที่ไม่สามารถซื้อโดนัท2ชิ้นได้

ผมหวังว่าวันหนึ่งข้างหน้า เมื่อคุณขายไม่ดี ไม่มีคนต่อแถวซื้อ คุณอย่ามาตะโกนหน้าร้านว่า "โดนัทร้อนๆคร๊าบ ชิ้นละ27บาทครับ ซื้อ1ชิ้นก็ขาย"

ปล. กระทู้นี้ไม่ได้เอาฮา ผมให้ทางบริษัทตรวจสอบแล้ว ผมต้องได้คำตอบว่าเป็นนโยบายบริษัทหรือพนักงานทำแบบนี้เอง ถ้าพนักงานทำเอง ผมต้องรู้ว่าบริษัทมีมาตรการยังไง

เพิ่มเติม ...

ผมโทรไป Hot line คริสปี้ครีมแล้ว ผมให้ข้อมูลไปแล้วว่าซื้อตอนกี่โมง วันไหน เขาสามารถเช็คได้ว่า ณ เวลานั้นพนักงานคนไหนประจำเครื่องอยู่  แล้วเขาจะติดต่อแจ้งผลให้ผมทราบ แล้วผมจะมาอัพเดทอีกที ผมไม่รู้ว่านี่เป็นนโยบายของบริษัท หรือว่า พนักงานมั่วเอาเอง  แต่ที่แน่ๆ สิ่งที่เกิดกับผมคือ พนักงานไม่ยอมขายให้ผมถ้าไม่ซื้อ 1โหล

UPDATE 15/5/2555  เวลา 8.45
ขณะนี้ผมยังไม่ได้รับการติดต่อกลับมาจากทางคริสปี้ครีมแต่อย่างใด
ผมโทรไปแจ้งตั้งแต่เมื่อวาน และบอกทางบริษัทให้ติดต่อแจ้งผลมาทางเบอร์โทรที่ผมให้ไว้ แต่ขณะนี้ยังไม่มีความคืบหน้า  

UPDATE 16/5/2555 เวลา 8.20
ขณะนี้ผมยังไม่ได้รับการติดต่อกลับใดๆจากคริสปี้ครีม

UPDATE 16/5/2555 เวลา 15.15
เจ้าหน้าที่ชื่อกัน ติดต่อมาหาผม แจ้งว่าไม่มีนโนบายขายยกโหล และกำลังสืบหาตัวพนักงงานที่กระทำสิ่งนี้อยู่

UPDATE 19/5/2555  อัพเดทครั้งสุดท้าย
เจ้าหน้าที่ชื่อกัน ได้ตรวจสอบแล้ว พบว่าพนักงานพูดแบบนั้นจริงๆ  แต่ทางคริสปี้ครีมก็อ้างกับผมแบบปัญญาอ่อนว่า พนักงานสื่อสารผิดพลาด และกล่าวขอโทษผม  ผมเจอแบบนี้ก็ไม่มีอะไรจะพูด เป็นการตอบแบบไร้ความรับผิดชอบ แสดงว่าไม่ได้มีการอบรมพนักงานเลย  ไร้สาระมากๆ

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ค. 55 08:53:51

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ค. 55 15:18:30

แก้ไขเมื่อ 16 พ.ค. 55 08:17:09

แก้ไขเมื่อ 15 พ.ค. 55 08:48:19

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ค. 55 17:10:23

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ค. 55 14:35:24

แก้ไขเมื่อ 14 พ.ค. 55 13:07:15

จากคุณ : อุราฮาร่า
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 55 13:04:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com