Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รีวิวแบบวิเศษวิเศษ - หยิ่วกี่ เป็ดย่างเนื้อฉ่ำ กับการกลับมา ณ ถนนประดิพัทธิ์ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับทุกคน รู้สึกตื่นเต้นที่จะเอารีวิวสั้น ๆ แต่เยอะ (ตัวผมน่ะเยอะ) มาฝากชาวพันทิปอีกครั้งครับ หลังจากห่างไปนาน (เพราะอ่านอย่างเดียว) ยังไงก็ฝากผลงานไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคร้าบ

-------------------------------------------------------

หยิ่วกี่ เป็ดจานนี้หัวใจข้าจอง!

ที่จริงผมเคยมาเยือนหยิ่วกี่ (ไม่ใช่หยิวกี่นะครับ ถึงแม้เรียกหยิวกี่ มันจะจั๊กจี้กว่าก็เหอะ) ครั้งหนึ่งแล้ว แต่ไม่ประทับใจเท่าไหร่ แต่หลังจากได้ฟังว่า ร้านนี้เค้าเด่นอะไร ความเก่าแก่ขนาดไหน ก็เลยอยากรู้ว่า ไอ้ที่เด่นของคุณน่ะ เด่นจริงป่ะ แล้วร้านนี้ก็ไม่ทำให้ผมผิดหวัง ร้านหยิ่วกี่นั้น เดิมอยู่แถว ๆ ทางไปแยกสะพานควาย-จตุจักร ใกล้ ๆ กับสนั่นข้าวต้มโต้รุ่ง แต่ปัจจุบันอยู่เลยปากซอยประดิพัทธ์ 10 ไปแค่ห้องสองห้อง ป้ายร้านมันเด่นชัดมาก หาไม่เจอก็ไม่รู้จะว่ายังไง ที่สำคัญ ร้านนี้ มีห้องแอร์ด้วย อากาศร้อน ๆ แบบนี้ ยังไงก็ต้องห้องแอร์ละครับ

จากคุณ : Excess
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 55 22:28:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com