Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[รีวิวพยูนบ้าน]~ Q (' w ' ๐Q อยู่บ้านอย่านิ่งดูดาย ทำเมนูง่ายๆภูมิปัญญาพยูน กับเมนู" สลัดมันฝรั่ง" กันคร๊า ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ วันนี้ได้นำเมนูที่ติดเอาไว้มาทำการรีวิวตามคำขอแล้วค่ะ
กับเมนูที่หลายๆท่านชื่นชอบในร้านอาหารญี่ปุ่นและฝรั่ง   เมนู สลัดมันฝรั่งค่ะ

ต้นสูตรจริงๆเมนูนี้คุณพ่อเป็นคนทำให้เรเรทานก่อนค่ะ แล้วเรลองเอามาปรับตามของที่มีและรสที่เคยทานตามร้านอาหารญี่ปุ่น(แบบขุดๆของในตู้เย็นใส่แทน)   ทำให้พบว่า "มันง่ายมากกกกกก"  ง่ายจนบางครั้งทำติดใว้ในตู้เย็นที่บ้าน พอมีไส้กรอกมาเราก็เอามาย่าง ฉีกๆผัดในตู้เย็นมาเพิ่มกากใยในจานหน่อย ก็อร่อยได้แล้วค่ะ ~

โดยวันที่เรทำนั้นเป็นวันเดียวกับทำเมนู "สปาเก็ตตี้ผัดพริกแห้งค่ะ"
http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D12036337/D12036337.html
 พอดีว่าคุณชายวันนั้นแกแวะไปทำเรื่องที่มหาลัยมาค่ะ   แล้วด้วยความแกทางบ้านเชื้อสายจีน อาม่าแกห้ามเอาไส้กรอกเข้าบ้านเพราะแกเชื่อว่าใส่สีใส่สารกินไปแล้วไม่ดี ทำให้คุณชายแกเกิดอาการ"เสี้ยน" ไส้กรอกมากๆค่ะ  

แน่นอนว่า เมื่อคุณชายอยากขนาดนั้น  อยู่ร้านอาหารเยอรมันไส้กรอกนี้เรื่องใหญ่ ดังนั้น มีหรือคะที่เรจะไม่สรรหาของอร่อยมาให้    ยอมเดินตากแดดวันเงินเดือนออกไปเพื่อเธอ ซื้อร้านอร่อยมาให้ก่อนจัดสรรมาเป็นเมนูในวันนี้ค่ะ  กับ  เมนูอร่อย ง่ายๆ แม้แต่ภูมิปัญญาพยูนยังทำได้เลยนะเออ~  

จะน่าอร่อยแค่ไหน ง่ายเพียงไร ติดตามรับชมกันได้เลยค่ะ >  < กับเมนู สลัดมันฝรั่ง~~~

จากคุณ : พยูนบูด
เขียนเมื่อ : 15 พ.ค. 55 22:45:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com