Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เอากะเค้ามั่ง กับข้าวชาวหอ ด้วยกระทะไฟฟ้าจ้า ^^~* ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากไม่ได้แวะเข้ามาในนี้นาน พอช่วงนี้ได้เข้ามาก็มาพบเจอเมนูนู่นนี่นั่นของน้องๆเด็กหอบ้าง ขอเมนูที่ใช้กระทะไฟฟ้า

ไอ้เราก็เคยเป็นมนุษย์หออยู่เหมือนกันทำกับข้าวกินเองอยู่พักใหญ่ๆ
โดยเฉพาะไอ้ปีหลังๆนี่เรียกได้ว่าเบื่อมันมากกะร้านตามสั่งหรือกับข้าวถุงตลาดนัด
ใครเล่าจะรู้รสเราเท่ากะเราทำเองเลยจัดการถอยกระทะไฟฟ้ารุ่นบุกเบิกจากครัวหม่อมแม่มาไว้หอซะเลย

พล่ามมานาน รูปก็ดองไว้นาน ขอแวะเอาบางเมนูที่ชอบๆมาโชว์เพื่อนๆชาวก้นครัวหน่อยนะคะ เผื่อน้องๆคนไหนจะได้ไอเดียกับข้าวบ้างค่ะ

อันแรกเลย ยำไส้กรอกจ้า ถ้าไม่ทอดคงไม่เลี่ยน โน๊ะ โนะ แนะนำว่าอย่าทอดจ้า

จากคุณ : Ms.MoJiTo~*
เขียนเมื่อ : 17 พ.ค. 55 14:18:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com