Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[รีวิวพยูนบ้าน]~ Q (' w ' ๐Q มื้อเย็นง่ายๆสไตล์แซ่บๆเมนู มาทาน "ยำดอกขจร" กันคร๊า ~ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ กับมื้อกลางวัน ที่หลายๆท่านเห็นว่าคดกันราวหม้อแหกกันแล้ว  
วันนี้ในรอบเย็น เรเลยนำเสนอกับเมนูเบาๆ ที่เอาใจหลายๆท่านในการลดหุ่นกันค่ะ  

โดยวันนี้พระเอกของเรเรเป็น  "ดอกขจร"ค่ะ ช่วงก่อนเห็นว่ามีขายมาน่ากินจริงๆ ปกติบ้านเรชอบเอามาทำแกงจืด แต่  วันนี้ เรเปลี่ยนเอามายำแทนค่ะ แบบว่าชอบที่จะทานจากความหวานของผักกรุบๆกันเต็มที่ด้วย >  <  ดังนั้นวันนี้ในรอบค่ำ ขอเลือกเป็นรายการเมนูนี้ "ยำดอกขจร"ค่ะ  มาทานด้วยกันนะคะทุกท่าน~~

จากคุณ : พยูนบูด
เขียนเมื่อ : 17 พ.ค. 55 21:50:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com