Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

......กลับเมืองไทย....ด้วยใจโหยหา......น้ำพริกบ้านนา.....เนื้อขาน้องปู..... ติดต่อทีมงาน

กราบสวัสดีครับ สมาชิกทุกๆท่าน สบายดีกันนะครับ อากาศช่วงนี้ก็เบาบางลง คงลดอุณหภูมิร้อนลงได้บ้าง  ตะโกเพิ่งกลับมาเมื่อวาน เจอทั้งอากาศร้อนและฝน ร้อนแบบร้อนชื้นๆอ่ะครับ ลมที่นั่นก็พัดยังกะพายุทะเลทราย ทั้งลม ทั้งฝน เลยไม่ได้ออกไปสำรวจพื้นที่ มากเท่าไหร่นัก
แต่ก็ยังคงมีภาพมานำเสนอ ให้สมาชิกรับชิมและชมกันในกระทู้หน้านะครับ

และขอบอกให้สมาชิกที่เป็นพ่อบ้าน หนุ่มโสด หนุ่มสดทั้งหลาย พลาดไม่ได้เด็ดขาด
ตะโก มีเมนูนีั้ไว้เสริฟโดยเฉพาะเลยครับ คิกๆๆๆๆๆๆ

อาหารการกินที่นั่น ก็อุดมสมบรูณ์ดีหรอกครับ เพียงแต่ว่า อาหารบางมื้ออาจไม่ค่อยถูกปากเท่าไหร่นัก เพราะคนเวียตนามทานอาหารรสค่อนข้างจืด รสไม่จัด และอาหารที่เป็นปลา ก็มักจะเป็นปลาน้ำจืด ซึ่งไม่คุ้นกับตะโกเลย ก็ได้พียงแต่ทำตาละห้อย เมียงมองอย่างเดียว กะไว้ว่ากลับบ้านเมื่อไหร่ คอยดูเหอะ จัดหนักแน่นอน

วันนี้ เป็นอาหารที่ใจเรียกร้องและโหยหา หลังจากเหยียบแผ่นดินไทย ไปเข้าครัวกันนะครับ

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 20 พ.ค. 55 14:30:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com