Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

หัวปลาช่องนนทรี พักหลังนี้ไม่ประทับใจ ติดต่อทีมงาน

ร้านนี้ผมรับประทานมาตั้งแต่ยังเด็กครับ
ทานที่สาขาช่องนนทรี นะครับ
รสชาติ ราคา คุณภาพ ถือว่าใช้ได้ แต่ก็ไม่ถึงขั้นเลิศ
ไปทานปีละ3-4ครั้ง เ้ปลี่ยนบรรยากาศไปเรื่อยๆ
ทานเสร็จจ่ายเงินกลับบ้าน ด้วยความพึงพอใจทุกครั้ง

แต่พักหลังๆมานี้ โดยเฉพาะ3ครั้งสุดท้ายที่ไปทาน
กินเสร็จจ่ายเงิน แล้วไม่คิดจะกลับมาทานอีกเลย

รอบแรก ไปทานกับอากง อาม่า
อาหารมาช้ามาก และพออาหารมา รสชาติก็ไม่ประทับใจ
หัวปลาที่สั่ง ก็ดูมีแต่ส่วนเนื้อ แทบจะหาส่วนหัวของปลาไม่เจอ
เอ็นหอยผัดฉ่า มาเสิร์ฟช้า แต่ดันไม่ร้อนอีก

รอบสอง ไปทานกับอาโกว
อาหารก็มาช้าอีดเช่นเคย
พอตามอาหารที่ยังไม่มา ดันบอกว่าหมด
(แล้วทำไมเพิ่งมาบอกตอนเวลาผ่านไปเกือบชั่วโมง)

รอบล่าสุด ไปทานกับพ่อ
(จริงๆ ผมก็เดาไว้แล้วว่างานเข้าแน่ เพราะพ่อผมเป็นคนไม่ยอมคน ถูกเป็นถูก ผิดเป็นผิด ทำดีให้ทิป ทำผิดโดนด่า)
ซึ่งอาหารที่สั่ง ก็ช้าอีกตามเคย
แต่ปัญหาคือ หัวปลาที่สั่งเป็นรายการแรก ดันไม่มา
พอตามอาหารหลายๆรอบ พนักงานบอกว่า"หม้อไฟไม่พอ"
แล้วโต๊ะรอบๆผมมาทีหลัง ทำไมเขาได้ทาน แต่ผมไม่ได้
พอพ่อผมทราบ ก็โมโหด่าพนักงานเสร็จ
ก็ยกเลิกรายการหัวปลาที่นั่งรอมาชั่วโมงกว่า
พนักงานก็ดันเช็คบิลชักช้าอีก(ประมาณยี่สิบนาที)
เลยโดนพ่อผมด่าไปอีกที

เข้าใจครับว่าคนเยอะ
แต่ร้านอื่นที่คนเขาเยอะ เขาก็ยังบริหารจัดการได้ดีกว่านี้

สรุป ผมคงไม่ไปร้านนี้พักใหญ่ๆแล้วล่ะครับ
เพราะ ผมไปกี่ทีก็แบกความไม่พอใจกลับบ้านเป็นของแถมทุกที

จากคุณ : นายอุดม
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 55 12:05:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com