Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@ ,, แม่ค้า มือใหม่ รบกวนสอบถามข้อมูลพี่ๆน้องๆที่ทำขนมขายอยู่จ้า ,, @@ ติดต่อทีมงาน

หลังจากเข้ามาเก็บความรู้ สอบถามข้อมูลมากมายจากเพื่อนๆพี่ในนี้ วันนี้มีคนสั่งขนมของเราบอกว่าจะไปขายแล้วค่ะ ^^

แต่ !!!! น้องเหรียญต้องการคำปรึกษาค่ะ

ข้อมูลคือ ตอนนี้ที่ข้างบ้านเค้าเปิดเป็นร้านขายพวกน้ำทั่วไป กาแฟ โอวัลติน ชาเย็น น้ำปั่น พวกนี้ค่ะ

เป็นร้านรถเข็นไม่มีโต๊ะนั่ง เค้าบอกให้น้องเหรียญทำขนมไปส่งให้เค้าขายซัก3-4อย่าง เค้าจะรับซื้อค่ะ

ที่อยากสอบถามคือ ขนมที่น้องเหรียญคิดไว้มี

1.คุกกี้รสต่างๆผลัดเวียนกันแต่ะอาทิตย์

2.บราวนี่

3.เค้กกล้วยหอม

คำถามเลยนะคะ

1.ขนมพวกนี้มีอายุสามารถเก็บได้กี่วันค่ะ (พอดีเรียนด้วยค่ะ แต่เรียนมหาลัย ว่างวันศุกร์ สามารถกลับบ้านมาทำขนมได้ อาจจะอาทิตย์ละ2ครั้ง)

2.ควรขายราคาเท่าไหร่

น้องเหรียญลองคำนวณบราวนี้สูตรคุณวรรณค่ะ ถ้าจะทำขายกล่องละ10บาท กำไรแทบไม่มีเลย ต้องทำอย่างไรได้บ้าง

ส่วนคุกกี้ กำไรมีค่ะ ลองคำนวณดู แต่คิดแพคเก็จกับราคาไม่ออกว่าจะตั้งเท่าไหร่ดี ห่อนึงกี่ชิ้น ที่ไม่แพงเกิน เพราะไม่ได้เป็นร้านที่ใหญ่โต ฝากขายร้านรถเข็นเล็กๆ(กะจะขายไม่เกิน20บาทต่อขนมแต่ละชิ้นทุกอย่างเลยคะ ทั้ง3ขนม)

เลยอยากสอบถามเพื่อนๆพี่ๆที่มีประสบการณ์หลายๆท่าน อยากให้แนะนำค่ะ หากใครไม่อยากพิมพ์ตอบ สามารถทิ้งเบอร์ติดต่อหลังไมค์ได้นะค่ะ น้องเหรียญยินดีโทรไปรับคำแนะนำค่ะ

ขอบคุณค่ะ ^^

จากคุณ : เหรียญสีชมพู
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 55 15:16:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com