Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระท้อนลอยแก้ว ติดต่อทีมงาน

รบกวนเพื่อน ๆ ห้องก้นครัวหน่อยนะค่ะ

คือว่า ได้กระท้อนมา อยากทำกระท้อนลอยแก้ว

ขอบคุณที่มาจาก คุณ ต้มยำทะเล ค่ะ

http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2009/07/D8056580/D8056580.html

แต่อยากทราบเคล็ดลับอีกนิดหน่อยค่ะ ว่าทำยังไง ไม่ให้กระท้อนดำค่ะ

แกว่ง สารส้มได้หรือเปล่า  เหมือนเคยคลับคล้ายคลับคลา เหมือนได้ยินมาจากที่ไหน แต่จำไม่ได้อ่ะค่ะ ว่า เคล็ดลับพิเศษ เขาทำยังไงให้กระท้อนมีสีสวย นอกจากใส่น้ำเกลือแล้วอะค่ะ

ใครพอมีเคล็ดลับอะไรเด็ด ๆ รบกวนบอกทีนะคะ จะทำให้สุดที่รักทานหน๊ะค่ะ อิ๊อิ๊

จากคุณ : กุหลาบขาวในไร่ส้ม
เขียนเมื่อ : 21 พ.ค. 55 18:41:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com