Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ราเมง ร้านไหน รสชาดญี่ปุ๋นจ๋า เหมือนนั่งกินที่โตเกียวบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

รบกวนสอบถามเพื่อนๆ ครับ ว่าราเมงร้านไหนที่รดชาดอร่อยแบบ ญี่ปุ่นจ๋าบ้างครับ
แบบเหมือนนั่งกินที่โตเกียวเลยอะครับ (เว่อซะ 555)

ครั้งที่แล้วมีโอกาสไปกินที่เพื่อนๆ แนะนำ
บังการะ ที่ซอย 39 อร่อยเลยครับ และสไตล์ ก็ญี่ปุ่นจริงๆครับ
ต้องไปรอคิวหน้าร้านเกือบครึ่งชั่วโมง และรดชาดผม่วา ญี่ปุ่นดีครับ

ครั้งถัดมา ไปตามการตลาดครับ เห็นโฆษณาซะสุดยอด
ราเมงแชมเปี้ยน ที่อารีน่า เท็นครับ ขอบอกว่า มันไม่ได้เรื่องซักร้านเลย (คหสต.)

แต่ครั้งที่แล้วไปบังกะระ คือมาสอบถามเพื่อนๆ นี่แหละครับ
เลยคิดว่า มาถามเพื่อนๆ ในพันทิพย์ นี่ น่าจะดีก่วา ไปเองตามโฆษณา
แบบ ดีๆ คล้ายๆ เหมือนๆ กับบังคาระ มีที่ไหนอีกหรือเปล่าครับ
ถ้าไม่มีก็อาจจะไปซ้ำที่ บังการะอีก ผมว่า พอให้หายอยากไปญี่ปุ่นได้

แต่ถ้าแบบ ราเมงแชมเปี้ยน คหสต. ขอไม่ไปอะครับ

จากคุณ : ไทยไชโย
เขียนเมื่อ : 23 พ.ค. 55 18:19:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com