Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[REVIEW] ตามรอยก้นครัว @ Shori Sushi House ติดต่อทีมงาน

ร้านนี้ก็รีวิวกันบ่อยมากๆในช่วงนี้
สำหรับสาวกซูชิอย่าง คุณแม่ยังสาวและลูกชายตัวแสบก็ไม่พลาดอยู่แล้วค่ะ

Shori Sushi house เป็นร้านซูชิตั้งอยู่ในตัวคอนโด Sukhumvit living town
ซึ่งจะอยู่ในถนน สุขุมวิท 21 ถ้ามาจาก BTS ก็ลงสถานีอโศก
แล้วเดินตรงเข้าซอยไปเรื่อยๆ ไกลพอสมควร เดินไปจนเจอตัวคอนโด
แต่ถ้ามา MRT ก็ลงสถานีสุขุมวิทค่ะ

ร้านนี้จะเป็นร้านซูชิที่โปร่ง ที่นั่งเยอะ นั่งสบาย มากันไม่เยอะก็เลือกนั่งบริเวณบาร์ได้ค่ะ
จะได้ดูเวลาเชฟทำ หรือคุยกับเชฟไปได้ เพราะเชฟที่นี่ใจดีมากๆๆค่ะ
ใจดียังไงเดี๋ยวรู้กันค่ะ

ส่วนเรื่องราคา ที่นี่จะราคาเบากว่าร้านซูชิเกรดนี้ทั่วๆไปนะคะ
เรื่องรสชาติ ที่นี่จะเน้นรสอ่อนๆเบาๆค่ะ เวลาเผาไฟก็จะเผามาเบาๆ
เพราะงั้นต้องการอะไรเป็นพิเศษบอกเชฟได้

เมนูของร้าน จะมีข้อเสียตรงที่ไม่ค่อยมีรูปให้ดู ทำให้ไม่รู้ว่าแต่ละอันปลาชนิดไหนบ้าง
แต่เชฟบอกเดือนหน้าจะอัพเกรดเมนูค่ะ มีรูปและเพิ่มเมนูด้วย
ราคาไม่มีเพิ่มแน่นอน จะมีแต่ลดค่ะ

สำหรับใครที่ชอบกิน Uni หรือ ไข่หอยเม่นนะคะ
ที่นี่จะมีแบบ fresh เท่านั้นค่ะ เพราะเชฟบอกแบบ freeze มันไม่อร่อยค่าา
(แบบ fresh ในราคาคำละ 360 ค่ะ)

ภาพที่เห็นจะเป็นภาพเคานเตอร์ที่เชฟปั้นซูชินะคะ
วันนี้เราไปนั่งกันที่บาร์เลยค่ะ

จากคุณ : kornmitra
เขียนเมื่อ : 25 พ.ค. 55 12:49:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com