Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสูตรหมูปิ้งและการนึ่งข้าวเหนียวขายหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ทั้งเนื้อตัวเหลือเงินติดตัวอยู่พันกว่าบาทเองค่ะ  ตั้งใจจะทำข้าวเหนียวหมูปิ้งขาย  เมือ่เช้าไปซื้อเตาแล้ว 300  เหลือถาดและที่นึ่งข้าวเหนียว และวัสดุการทำหมูย่าง    อยากรบกวนผู้รู้แนะนำด้วยค่ะ ว่าสูตรหมูปิ้งมีส่วนผสมอะไรบ้าง  เราดูในเน็ตแต่บอกวิธีแค่คร่าวๆเท่านั้น  เราต้องการให้หมูนุ่มๆเวลาทาน และเวลาย่างรสชาดหอมหวาน ไม่ทราบว่าใช้ส่วนผสมอะไรบ้างคะ  แล้วเราเหลืองบอีกประมาณ600 บาท  พอไหมคะกับการลงทุน  
  ถามอีกนิดนะคะ ในกรณีที่เราจะใช้หมูสับปิ้งด้วย ต้องทำยังงัยเพื่อให้เนื้อหมูติดกันไม่ร่อนตอนย่างคะ  
  พวกไก่ย่างที่มีสีแดงๆ ไม่ทราบว่าใช้อะไรทาคะ  เรากะว่าจะขายหนังไก่ย่างด้วยค่ะ
  เวลาติดไฟ  ต้องใช้ขี้เถ้าด้วยหรือป่าวคะ  คือเราติดไฟ (เตาถ่าน) ไม่ค่อยถนัดค่ะ ขอวิธีด้วยค่ะ  

ขอบคุณมากๆค่ะ

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ค. 55 10:55:10

จากคุณ : Js.Rungroj
เขียนเมื่อ : 27 พ.ค. 55 10:51:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com