Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โชว์ผลงานการ์ตูน "แม่ครัวตัวน้อย นานา" ค่ะ :) ติดต่อทีมงาน

ตอนแรกแพรก็คิดหลายตลบว่า จะเอามาลงห้องนี้ดีมั้ย
แต่เพราะห้องนี้แพรเข้าบ่อย เป็นห้องที่รู้สึกว่า อบอวลไปด้วยความสุขมากกว่าห้องอื่น (แหะๆ แต่ความจริงก็สิงทุกห้องแหละค่ะ ><)

และที่สำคัญ แพรได้แรงบันดาลใจมาจากที่นี่แหละค่ะ : )

สืบเนื่องจากปีสาม จะมีวิชาทีสิต ที่นักศึกษาต้องทำผลงานส่ง แต่ด้วยความที่น้ำท่วม เวลาเลยหดหายหมด T T มันเลยกดดัน คิดเรื่องไม่ค่อยออก 555+

และตอนนั้นเป็นเวลาใกล้วาเลนไทน์ จึงได้เจอกับกระทู้นี้

http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2011/02/D10216281/D10216281.html
ต้องขอบคุณ คุณ songnana จริงๆค่ะ

พอแพรเห็นมันแบบว่า ทึ่งนะคะ ขนมที่เราชอบๆกัน มันทำง่ายขนาดนี้เลยหรอ แต่ตอนนั้นยังไม่ได้จะทำการ์ตูน เลยแค่ดูๆ กะจะทำตอนวันวาเลนไทน์
แต่ตอนคิดเรื่องอยู่ ดันนึกถึง
แพรเลยอยากทำการ์ตูนสอนทำขนม ที่สามารถนำไปทำได้จริงน่ะค่ะ และก็อยากจะเผยแพร่สูตรขนมง่ายๆนี้ ให้หลายๆคนดูผ่านการ์ตูน
(แต่ตอนนี้มีแต่อาจารย์กับลูกที่รู้ 5555+ TT^TT)

และที่สำคัญ มันเป็นการ์ตูนค่ะ มันต้องมีเนื้อเรื่อง เอิีกๆ ช่วยติชมด้วยนะคะ ว่ารอดไหม (ฮา)

หวังว่า คงจะไม่ผิดห้องนะคะ แหะๆ

ปล. แพรพากษ์เสียงเองด้วยแหละ 55555+

จากคุณ : นู๋เป็นสาววาย
เขียนเมื่อ : 28 พ.ค. 55 21:49:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com