Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] ..... Dinner Set @ Sra Bua by Kiin Kiin , Siam Kenpinski Hotel ..... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ  พอดีมีโอกาสได้ไปรับประทาน ชุดอาหารเย็น ที่ ห้องอาหารสระบัว โดยกินกิน โรงแรงสยามเคมปินสกี้ครับ

เลยนำภาพมาฝากกันครับ

โรงแรมสยามเคมปินสกี้ ตั้งอยู่หลังห้างสยามพารากอนนะครับ เดินทางง่าย และสะดวกมากครับ สามารถเดินทะลุชั้น G ของห้าง แล้วไปออกข้างโรงแรมได้เลยครับ

สำหรับห้องอาหารสระบัว เป็นหนึ่งในห้องอาหารไทยที่น่าภูมิใจมากครับ
เพราะ เป็นสาขาของห้องอาหารกินกินในเดนมาร์ก ที่ได้มิชลินสตาร์

คุณเลิศชัย เจ้าของร้านบอกว่า โดยรวมแล้วเหมือนกับสาขาที่เดนมาร์ก
แต่ สระบัวโชคดีกว่าในเรื่องของวัตถุดิบที่สดใหม่ เมื่อเทียบกับวัตถุดิบที่ต้องนำเข้าที่สาขาเดนมาร์ก

สระบัวยังได้รางวัล  2011 THAILAND's BEST RESTAURANTS  ด้วยครับ

โดยอาหารไทยที่ห้องอาหารนี้ เน้นในเรื่องของการสร้างสรรค์อาหาร ให้แตกต่างจากอาหารไทยทั่วไป ทั้งรูปแบบอาหาร รูปแบบการรับประทาน  
เน้นความเป็นเอกลักษณ์ ที่หาได้เฉพาะที่ห้องอาหารนี้เท่านั้นครับ

ในขณะเดียวกัน ยังคงไว้ซึ่งรสชาติของความเป็นไทยครับ

-- แก้ไขข้อมูลครับ--

แก้ไขเมื่อ 30 พ.ค. 55 10:12:52

จากคุณ : ToppingDS
เขียนเมื่อ : 29 พ.ค. 55 23:46:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com