Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Chubby Lawyer's Kitchen - ครัวทนายอ้วน - เหนื่อยใจกับการกระทำของคนจำพวกนี้ ....... - แกงเผ็ดรถม้าซินเดอเรลล่า ติดต่อทีมงาน

วันนี้ขอระบายอะไรหน่อยเถอะครับ

เมื่อ 2-3 วันก่อน เปิดเวปพันทิบมาตอนเช้าก็เห็นอะไรแว๊บๆที่รายชื่อบล็อกที่เขียนในวันนี้ มีบล็อกนึงทำเมนู "ปลาเนื้ออ่อนนอนแซ่บ" เหมือนที่ผมเคยทำเลย

พอคลิกเปิดหนาบล็อกเข้าไปดู ว๊ายยย ตายๆๆๆๆๆ รูปก็เป็นของเราชัดๆ ไม่ต้องใช้ common sense ก็เข้าใจได้ว่าเอารูปไปใช้โดยไม่ได้ขอ เพราะลายน้ำ "ครัวทนายอ้วน" ยังหราอยู่เลยอ่ะ อ่านเนื้อหาดูแล้วก็มั่นใจว่าโดนขโมยทั้งรูป และเนื้อหาครับ

อย่างรูปนี่โดยขโมยไปใช้อย่างที่ไม่ต้องใช้ความพยายามอะไรเลย แต่เนื้อหานี่เค้าใช้ความพยายามนิดนึงครับ เพราะว่า ...

การลงสูตรในพันทิบ และ บล็อก ผมจะไม่ได้ลงมาตราชั่ง ตวง วัด ไว้ครับ เพราะว่าในพันทิบ และ บล็อกแกงค์มีแต่คนเก่งๆ เค้าสามารถปรับรถให้ถูกใจได้

แต่เวลาผมเอาไปลงที่ foodietaste ดอท คอม นี่ผมจะลงมาตราชั่ง ตวง วัด ไว้ด้วยครับ ที่ตลกก็คือเจ้าของบล็อกช่างสามารถนะครับ เอารูปในบล็อก ในเวบพันทิบ มา match กับข้อความใน foodietaste ดอท คอม ตรงนี้ผมให้คะแนนความพยายามครับ อิอิอิ

แต่อย่างไรก็ตาม ผมว่าการเอาเนื้อหาและรูปภาพไปใช้โดยไม่มีการบอกกล่าวกันก่อนนี่มันถือว่าเป็นการะเมิดลิขสิทธิ์ครับ ผมในฐานะผู้สร้างสรรค์เกิดความเสียหาย

จากคุณ : ทนายอ้วน
เขียนเมื่อ : 30 พ.ค. 55 10:03:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com