Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่สอบถามเรื่องการทำ cake pop ค่ะ ติดต่อทีมงาน

เห็นพี่ๆในพันทิปทำ cake pop แล้วอยากทำบ้างเพราะคิดว่าคงทำไม่ยาก อีกอย่างได้ทำรูปร่างต่างๆน่ารักดี

ต้องบอกก่อนว่าไม่เคยทำขนมมาก่อน ตอนนี้ได้ลองหาข้อมูลขั้นตอนการทำดูแล้วค่ะ แต่ด้วยความที่ไม่รู้จักโน่นนี่เลยต้องมารบกวนค่ะ

คือสงสัยค่ะว่าเนื้อเค้กพอเราบี้แล้วมันต้องใส่บัตเตอร์ครีมหรือครีมชีสเพื่อที่มันจะปั้นได้ คืออยากสอบถามว่าบัตเตอร์ครีมหรือครีมชีสนี่มันเป็นยังไงหรอคะ หาซื้อได้ไหมหรือว่าต้องทำเอง แล้วถ้าไม่มีสามารถใช้อย่างอื่นแทนได้ไหมคะ อีกอย่างคือจากที่หาข้อมูลบางที่เค้าใช้โอรีโอ้บดแทนเนื้อเค้กแล้วมันจะออกมาเหมือนกันไหมคะ

แอบด้อมๆมองๆในนี้อยู่นาน อยากทำบ้างเลยเลือกแบบที่ทำง่ายๆไว้ก่อน เพื่อเป็นการเริ่มต้นที่ดี555 รบกวนพี่ๆผู้ชำนาญในห้องนี้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : หลีติง&กวางกวาง
เขียนเมื่อ : 31 พ.ค. 55 16:47:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com