Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[รีวิวพยูนบ้าน]~ Q (' w ' ๐Qอยู่บ้านอย่านิ่งดูดาย ทำกับข้าวไปถวายพระ กับเมนู "หัวไชเท้าตุ๋นเห็ดหอม" กันคร๊า ~ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีรอบเย็นค่ะ วันนี้เอาเมนูที่ค้างคาในช่วงบ่ายมาทำการรีวิวกันต่อค่ะ
โดยพอดีว่า เรนัดกับคุณชายทำบุญกัน + กับคุณชายนั้น แกชอบซดน้ำแกงค่ะ
แน่นอนว่า อากาศก็แบบนี้ ผีเข้าผีออก ไหนๆก็จัดไปเตรียมน้ำแกงร้อนๆให้คุณชายไปในตัว   โดยกับข้าวที่เรเอาไปทำบุญมี2ตัวคือ ไก่ทอดตะไคร้ กับ "หัวไชเท้าตุ๋นเห็ดหอม"   สามารถดูอีกเมนูนึงได้ที่ลิงค์นี้นะคะ

http://www.pantip.com/cafe/food/topic/D12172419/D12172419.html

ส่วนเย็นนี้ จะพามาทำแกงจืดร้อนๆ หวานน้ำกระดูกและหัวผักกาดกันนะคะ ^  ^ กับเมนูรอบเย็ร "หัวไชเท้าตุ๋นเห็ดหอม"   เจ้าคร๊าาา

จากคุณ : พยูนบูด
เขียนเมื่อ : 31 พ.ค. 55 19:56:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com