Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

oOo oOo ชวนมาชม ชวนมาชิม : คิดถึง “ก้นครัว” มากมาย เลยตั้งโต๊ะเสิร์ฟแบบบ้านๆ พร้อมส่งการบ้านคร้า เชิญเลยคร้า-าา >>> ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะชาวก้นครัวที่รัก   อ้อยหายหน้าไปน้านนาน  คิดถึงมากมายจังค่ะ หายไปเพราะกิจภาระในฐานะลูกและในฐานะแม่  แต่ก็เข้าครัวทำกับข้าวทำกับขนมอยู่เป็นประจำเช่นเคย   ช่วงนี้เข้าหน้าฝนแล้ว ฝนตกบ่อยๆ รักษาสุขภาพกันด้วยนะคะ

และเพราะเป็นหน้าฝน อ้อยเลยอยากจะชวนคุณๆมาปลูกผักสวนครัว ปลูกอย่างละนิดอย่างละหน่อย  อย่างที่เคยพาไปเปิดสวนครัวกัน การที่เราได้ใช้ได้กินผัก-ผลไม้ จากฝีมือคนในครอบครัว ก็เป็นความรู้สึกที่ดีนะคะ  ก่อนจะไปปลูกผัก  อ้อยขอตั้งโต๊ะเสิร์ฟอาหารบ้านๆ กันดีกว่า แถมท้ายด้วยเมนูของหวานแนวๆช็อกโกแลต ส่งการบ้านชาวก้นครัวและชาวบล็อกด้วยค่ะ

จากคุณ : lovelyjone/jog
เขียนเมื่อ : 1 มิ.ย. 55 21:13:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com