Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อีกเมนูง่ายๆทำทานกับครอบครัว แฮมเบอเกอร์เนื้อหนานุ่มมันชุ่มมันฉ่ำทั้งคำจริงๆ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะท่านผู้อ่านที่น่ารักทุกคน  ขอโทษที่หายไปนานเลย  เนื่องจากมีเรื่องกลุ้มใจหลายอย่างจนไม่มีกะจิตกะใจจะทำอะไรทั้งสิ้น  T^T  แต่วันนี้ (1 มิย 55) ถูกหวยค่ะ  เกิดมาพึ่งเคยถูกหวย!!!!!!!!!!!!  ถามว่าถูกเท่าไหร่  20 บาท  555  ก็คนมันงบน้อยอ่ะนะ
จึงอารมณ์ดีและอยากทำของอร่อยๆให้คุณแม่ทานด้วย
ก็เลยเป็นที่มาของเบอเกอร์เนื้อแสนอร่อยนั่นเองจ้า  มาเริ่มกันด้วยไปจ่ายตลาด  เลือกซื้อเนื้อบด
ฟลุ๊คเลือกซื้อที่แมคโครค่ะ  เนื้อเค้าจะดีหน่อย  เลือกเป็นเนื้อโคขุนบด มากน้อยแล้วแต่จำนวนผู้รับประทานนะคะ  ส่วนผักก็เลือกมาแค่พอทำสลัดและใส่ในเบอเกอร์เท่านั้น  ริมปิง(เชียงใหม่) มีผักสลัดพร้อมรับประทาน  ถุงละ 25-35 บาท  เลือกแล้วแต่ชอบค่ะ ชีสก็ซื้อแบบเป็นแผ่นมาเลยก็ได้ค่ะง่ายดี  จะใช้เป็นแบบธรรมดา หรือแบบรมควันก็ได้ค่ะแล้วแต่ความชอบเลย และที่ขาดไม่ได้คือมะเขือเทศลูกโตๆฉ่ำๆ  ยิ่งโตแบบหั่นชิ้นนึงวางพอดีเบอเกอร์เลยก็ได้ค่ะ  และหอมหัวใหญ่  จะใช่เป็นหอมแขกสีม่วงอ่อนก็ได้นะคะ  สีสันสวยงามดีค่ะ

จากคุณ : flukeky
เขียนเมื่อ : 2 มิ.ย. 55 11:17:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com