Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[รีวิว...ครั้งแรก] เค้กกล้วยหอม & เค้กเนยสด เพิ่งหัดทำค่ะ ^^ ติดต่อทีมงาน

ได้เตาอบ กับเครื่องตีไข่ มาใหม่ สักพักแล้ว แต่ไม่มีเวลาได้เิริ่มทำเลย
ขนมที่รีวิว ทำจาก เตาอบ Minoya 53L เครื่องตี House Worth -3470 นะคะ
บอกตามตรงว่า หลังจากที่ซื้อมา มีแอบนอยด์กับเตาอบเล็กน้อย เพราะ
เห็นกระทู้เก่าๆ หลายคนจะมีปัญหากับ เตาอบรุ่นนี้ ทำเอาไม่กล้าทำเลยค่ะ

ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้วซื้อมาแล้ว ลองทำดูสัีกครั้ง .....ปรากฎว่า
เอ๊ะ...ทำไมเตาอบเรา ไม่มีปัญหาเหมือนที่มีคนโพสไว้เลย  เอาเทอโมมิเตอร์
เข้าไปวัดด้วย รู้สึกอุณหภูมิของเตา กับของเทอโมมิเตอร์ ไม่ได้ต่างกันมาก
หรือว่า รุ่นที่เราซื้อมาปรับปรุงใหม่แล้ว หรืออะไร แต่ออกมาดีสมใจจริงๆ ค่ะ

เกริ่นมายาวมาก....มาดูผลผลิตที่ได้จาก เตาอบอันนี้กันดีกว่าค่ะ
ออกตัวนิดนึงว่า  มันเป็นครั้งแรกของเรา ทั้งเตาอบ เครื่องตีไข่ และเค้กที่ทำ
รวมทั้งรีวิว นี้ด้วย ภาพอาจไม่มีขั้นตอนวิธีการที่สมบูรณ์แบบเท่าไรนะคะ
เพราะ เราทำคนเดียว ถ่ายรูปคนเดียว มันเลอะเทอะไปหมด ให้อภัยเราด้วยแล้วกันค่ะ ^__^

จากคุณ : PinkZomBie
เขียนเมื่อ : 2 มิ.ย. 55 11:58:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com