Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช็อกบอล !! ง่ายอีหลีค่าาา >_<~ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ
คงไม่เคยมีใครเห็นเราในห้องนี้แน่ ๆ ^_^
เพราะตั้งแต่เกิดมา 24 ปีไม่เคยมีความรู้สึกอยากเข้าครัวเลยค่ะ (ถึงขนาดว่า เปิดเตาแก๊สไม่เป็น หุงข้าวไม่เป็น เจียวไข่ไม่เป็นนั่นแหละค่ะ)
แต่เมื่อเดือนที่แล้ว จับพลัดจับผลูได้ทำอาหารด้วยความบังเอิญ
(ตอนนั้นทำ เห็ดหอมอบชีส กะับของหวานเป็น apple crumble ค่ะ)
หลังจากนั้นเลยติดใจ เฝ้าห้องก้นครัวไม่ห่างเลยค่ะ
แต่ยังไม่มีโอกาสเอาอาหารที่ทำมานำเสนอเลย เพราะลอตแรกที่ทำไปหน้าตาไม่น่าทารนเลย (ถึงรสชาติจะพอแหลกล่ายก็เถอะ)
แต่ .. เกริ่นมานาน .. วันนี้ได้โอกาสแล้วค่ะ

เรื่องของเรื่องคือ ประมาณสัปดาห์ที่ผ่านมาเป็นวันเกิดของคนพิเศษ (?) ค่ะ เลยอยากทำเค้กให้ด้วยตัวเอง แต่จะทำเค้กเป็นปอนด์เลยมันก็น่ากลัวเกินไป (เพราะสุดท้ายคงได้กินกันสองคน อ้วนกันสองคน)
เลยตัดสินใจทำเค้กชิ้นเล็ก ๆ น่ารักนะหน่อมแน้่มแบบช็อกบอลดีกว่า

เจอสูตรของคุณ songnana ใน
http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2011/02/D10216281/D10216281.html
แล้วก็ตกใจ .. เฮ้ยนี่มันง่ายขนาดนั้นเลยเร้อออออ
เลยลองทำดูบ้างค่ะ

----------------------
ปล เราชื่อแพรค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

จากคุณ : เพนกวินน้อยลอยน้ำ
เขียนเมื่อ : 3 มิ.ย. 55 01:59:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com