Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Kirill's cooking -- ซี่โครงหมูบาร์บีคิว เคล็ด(ไม่)ลับ จากคุณครูพยูนบูดค่ะ ^^ **{แตกประเด็นจาก D12180388} ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้ของคุณเรเรนะคะ ขิงได้เอาวิธีการนึ่งและเคล็ดลับที่คุณเรบอกให้ไปลองทำมาแล้วค่ะ
แต่ตัวซอสขอใช้สูตรเดิมของที่บ้าน ฮ่าๆ

หมูนุ่มหอม ล่อนจากกระดูกจริงๆค่ะ ขอบคุณคุณเรเรมากสำหรับเคล็ดลับนะคะ :)

ปรกติที่บ้านจะใช้วิธีห่อฟอลย์ แล้วอบไฟ 250 สองชั่วโมงค่ะ ลักษณะเนื้อก็จะต่างกันหน่อย อยู่ที่ความชอบของแต่ละคนแล้วทีนี้ 55555555

ยังไงก็ขออนุญาตส่งการบ้านเลยแล้วกันนะคะคุณครูเรเร ^^

จากคุณ : kirill
เขียนเมื่อ : 3 มิ.ย. 55 21:14:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com