Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++++++++++++ปลาเทร้าต้มเค็ม + white Asparagus ผัดกุ้ง+++++ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ
นิวเป็นคนชอบทานอาหารไทยมากๆ เรียกว่ากินได้หมดทุกภาคชอบทุกอย่าง พอต้องมาใช้ชีวิตอยู่ ตปท ก็จะทำอาหารไทยทานเองทุกวัน
เมนูประจำบ้านก็จะเป็นประเภทปลาเทร้าซะส่วนใหญ่
เพราะอยู่ใกล้แหล่งปลาเทร้าเลย ไว้มีโอกาสนิวจะไปถ่ายรูปมาลง
แต่ไม่รู้ว่าเค้าจะอนุญาตรึปล่าวนะคะ
วันนี้มีสองเมนูคือปลาเทร้าต้มเค็ม กับหน่อไม้ฝรั่งขาวผัดกุ้ง
หน่อไม้ฝรั่งนี่ก็ไม่ได้ซื้อมาค่ะ มีพี่ให้มา ที่นี่พอหน้าใบไม้ผลิเค้าก็จะมี
ผักผลไม้ต่างๆ ตามป่าบ้าง ตามทางบ้างเรียกได้ว่าอุดมสมบูรณ์มากๆ
มาทำปลาเทร้ากันดีกว่าค่ะ
นิวอาจจะไม่ได้ใส่ส่วนผสมเป๊ะๆ ก็ใส่เท่าที่มี แต่รสชาดก็พอหายอยากได้นะคะ อิอิ
วันนี้ทำ สอง ตัวค่ะ หั่นครึ่ง เอาลงไปนอนรอในหม้อเลย ใส่เกลือด้วย

จากคุณ : ladynula
เขียนเมื่อ : 7 มิ.ย. 55 17:21:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com