Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[SR] Jazz & Brunch @ Novotel Bangkok Fenix Ploenchit ติดต่อทีมงาน

เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา มีโอกาสได้ไปเทสต์บุฟเฟต์ซันเดย์บรันช์ตามคำเชิญของห้องอาหารเดอะสแควร์ รร.โนโวเทล กรุงเทพ ฟินิกซ์ เพลินจิตมาค่ะ 

ก็เหมือนกับกระทู้รีวิว [SR] กระทู้ก่อนหน้านี้นะคะ 
วัตถุประสงค์ในการนำเสนอของเราจะยังคงเหมือนการรีวิว แบบ [CR] คือแชร์ข้อมูลข่าวสารของร้าน รายละเอียดปลีกย่อย ราคาและโปรโมชั่นต่างๆ
ในส่วนของรสชาติ การบริการ บรรยากาศต่าง ๆ ก็เป็นการคอมเมนต์จากความชอบ - ไม่ชอบส่วนตัวของเราเอง ไม่ได้เน้นไปที่การชี้นำใด ๆ ทั้งสิ้น ยังไงก็ขอให้ผู้อ่านทุกท่านใช้วิจารณญาณในการรับชมรีวิวเช่นเคยค่ะ
อ้อ รีวิวคราวนี้หนีบตากล้องไปเหมือนเคยนะคะ แต่ไปคราวนี้ใช้กล้อง 2 ตัวในการรีวิวนะคะ 
เห็นตากล้องถ่ายแล้วคันไม้คันมืออ่ะ ขอแย่งงานตากล้องนิดนึง แต่ฝีมือสู้ไม่ได้แน่นอน อันนี้ยอม ฮ่าๆ

รร.โนโวเทล กรุงเทพ ฟินิกซ์ เพลินจิต ตั้งอยู่บนถ.เพลินจิต ค่ะ
การเดินทางก็ง่ายแสนง่าย นั่ง BTS มาลงสถานีเพลินจิด ทางออกที่ 4
เดินมาอีกนิดเดียวก็ถึงรร.แล้วค่ะ (สามารถมองเห็นรร.ได้จากบนสถานี)
ส่วนใครที่ขับรถมาก็วิ่งมาตามถ.เพลินจิตค่ะ รร.จะอยู่ติดถ.เลย จุดสังเกตคือรร.จะอยู่บริเวณสถานี BTS เพลินจิตค่ะ 
แล้วก็อยู่คนละฝั่งกับเซ็นทรัลชิดลม หาไม่ยากค่ะ

จากคุณ : บาบิบูเบะ...แปลงกายเป็นบูริน
เขียนเมื่อ : 8 มิ.ย. 55 12:37:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com