Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอกำลังใจค่ะ น้ำสลัดทำไมทำยากจังเลยเฮ้ยยย ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้ ขอสูตรน้ำสลัดจากพี่ๆๆ ในห้องก้นครัว   ...  วันนี้ลองทำน้ำสลัดน้ำข้นดู ใช้เครื่องปั่นนะคะ แต่ทำไมน้ำสลัดถึงไม่ข้น แถมยังเป็นน้ำมัน ชิมแล้ว เลี่ยนมากๆๆๆๆๆ สงสัยจะใส่น้ำมันมากไป วิธีทำของเรานะคะ

เครื่องปรุง
1.ไข่แดง 3 ฟอง
2. น้ำตาลทราย 5 ช้อนโต๊ะ
3. เกลือ 2 ช้อนชา
4. มัสตาร์ดแบบน้ำ 3 ช้อนชา
5. น้ำส้มสายชู 3 ช้อนชา
6. น้ำมะนาว 2 ช้อนโต๊ะ
7. น้ำมันถั่วเหลือง ครึ่งขวด สงสัยใส่มากไปค่ะ

วิธีทำ
ผสมส่วนผสม 2-6 ให้เข้ากัน ทิ่งไว้

ปั่นไข่แดงกับน้ำมันให้เข้ากัน เสร็จแล้ว ผสมส่วนผสมที่เตรียมไว้ ปั่นด้วยกันอีกครั้งหนึ่ง ผลที่ออกมา ทานไม่ได้เลยค่ะ แค่คิดก็เลี่ยนแล้ว

อยากถามค่ะ ว่าเครื่องปั้นผลไม้ สามารถนำปั่นทำน้ำสลัดได้รึเปล่าคะ
ตอนแรกคิดว่าทำง่าย กะจำทำไว้ขาย ตอนนี้เริ่มถอดใจแล้วค่ะ แต่ก็ยังอยากจะทำอยู่ ว่าจะลองดูอีกสักตั้ง แต่แวะมาขอกำลังใจและคำแนะนำจากกุรูในห้องนี้ก่อนค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : เจ้าพีทตัวน้อย
เขียนเมื่อ : 14 มิ.ย. 55 12:14:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com