Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

......เรื่องหมู..หมู......ทำเมนูไหน?ก็อร่อย.... ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ สมาชิกทุกๆท่าน ช่วงนี้ ตะโกไม่ว่างเลยครับ งานยุ่งมากไม่ค่อยมีเวลาเลยครับ
เพราะต้องรีบสรุป ไตรมาส2 ที่จะมาถึงในสิ้นเดือนนี้ อีกทืั้งงานก็ไม่เข้าสายัณต์ เหลือเวลาอีก6เดือน ไม่รู้จะออกหัว ออกก้อย ปีหน้าถ้าตะโกไม่ได้โบนัส ก็จะมาขอสมาชิกที่นี่แหละครับ

สัปดาห์ก่อนไปเวียตนามมาอีกครั้งแบบ ไปเช้า กลับค่ำ จึงไม่ได้อะไรเป็นชิ้นเป็นอันเท่าไหร่?
แต่ก็ได้ทานอาหารเที่ยง ที่มีเมนูหมู และกระดูกหมู  มาวันนี้จึงนำมาเสนอให้สมาชิกรับชิม รับชม

ตะโก ต้องขอโทษสมาชิกที่เป็น มุสลิม ด้วยนะครับ เอาไว้เมนูหน้าตะโกจะจัดให้พี่น้องชาวมุสลิมโดยเฉพาะเลยครับ

เรื่องหมูๆ ในวันนี้ ตะโกจะเริ่มจากวัตถุดิบคือ ซี่โครงหมู และ คอหมู ซึ่งวัตถุดิบทั้งสองอย่างถ้าฟังแบบผิวเผิน ก็คงนึกว่า กระดูกหมูแบบทั่วๆไป หรือคอหมูแบบธรรมดาๆพื้นๆ

เชื่อตะโกไหมครับว่า  สมมุติว่า หมู1ตัว มีน้ำหนัก 80กิโล
จะมีกระดูกที่ตะโกว่าไว้ ไม่ถึง 2 กิโล
จะมี คอหมู แท้ๆ         ไม่ถึง 0.8-1 กิโล เท่านั้นเอง
อยากรู้ใช่ไหม?ล่ะ ไปครับ ไปดูกัน

จากคุณ : ตะโกครับ
เขียนเมื่อ : 15 มิ.ย. 55 14:36:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com