Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

๐๐๐๐๐๐๐๐ มื้อเย็นวันอาทิตย์ ปูจ๋า กุ้งหมึกผัดผงกะหรี่ เกี๊ยวปูน้ำมันงา และ กุ้งนึ่งกระเทียมมะนาว ๐๐๐๐๐๐๐๐ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะพี่ๆเพื่อนๆทุกคน
เอามื้อเย็นวันนี้ (วันอาทิตย์) มาฝากค่ะ
เรียกรวมๆว่า "ยกพลขึ้นบก"
คือเอาอาหารทะเลมาแบบจัดเต็ม

แต่รูปวิธีจะไม่ได้เรียงนะคะ
เพราะว่าลุยคนเดียว เลยทำทุกเมนูพร้อมกัน
ปกติทำครัวไม่ชอบให้ใครเข้ามายุ่งวุ่นวาย
จะเสียสมาธิมากๆ ชอบทำคนเดียว เก็บล้างเอง ^^

แต่แอบเซ็งนิดหน่อยที่วันนี้พอทำเสร็จแล้วแสงหมด
เลยต้องยกขึ้นวางบนโต๊ะในบ้าน ใช้ไฟเหลือง
ซึ่งมันถ่ายรูปยากมากๆเลยค่ะ :)

เย็นวันอาทิตย์เป็นมื้อสำหรับครอบครัว
ถ้าใครไม่อยากออกไปเบียดคนในร้านอาหาร
ต้องรอคิว ก็ลองทำอาหารทานเองที่บ้านดูนะคะ
เป็นทางเลือกที่ดีทีเดียวค่ะ :)

จากคุณ : keethaya
เขียนเมื่อ : 17 มิ.ย. 55 21:48:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com