Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** มีเคล็ดลับสุดยอด ที่ทำให้ ผิวสวย ผิวเนียนนุ่ม ผิวดี โดยไม่ต้อง ทาอะไรเลยครับ !?!? เข้ามาอ่านเล้ยยย ติดต่อทีมงาน

(เอามาแปะห้องนี้ด้วย เพราะมันก้อเกี่ยวกะเรื่องการกินนะ อิอิ)

สาวๆ (หรือหนุ่มๆ) ในห้องนี้ อาจจะสนใจเป็นพิเศษ ผมได้แรงบันดาลใจในการเขียนกระทู้นี้ เพราะมันมาจากประสบการณ์ตรงของมันเอง ซึ่งวิธีนี้ มันไม่ได้ลึกลับอะไรเลยครับ

หลังจากที่ผม เลิก.....  !?  มาได้ 6-8 เดือน อยู่มาวันนึง แฟนก็มาบอกว่า "เออ ทำไมผิวนุ่มจัง" ผมก็แปลกใจ เพราะปรกติผมไม่เคยทาอะไรเลยบนตัว ผมก็เอามือมาลูบตัวเอง เออ เว้ย,  ผิวมันทั้งเนียน.. ทั้งนุ่ม..  ลื่นนน เหมือนกับมีแป้งเด็กมาทาผิวไว้..  ทั้งๆที่ผมไม่ได้ทาอะไรเลย มันเนียนนุ่มลื่นตลอด 24 ชั่วโมง

ไม่ใช่แค่ผิวอย่างเดียว ตอนนี้สุขภาพผมดีขึ้นไปอีก แรงดี ไม่มีหมด หายใจโล่ง ท้องไม่อืด ร่างกายแจ่มใส ผิวพรรณดี (จากภายใน สู่ภายนอก) ยังมีประโยชน์อีกมากมายนับไม่ถ้วน อีกทั้งยังช่วยให้เราคงความอ่อนเยาว์ ได้ยาวนานกว่าปรกติ  

มาถึงตรงนี้ คงเดากันออกแล้วนะครับ ว่าผม "เลิก"  อะไร

2 ปีที่แล้ว : ผมเลิกกินเนื้อวัว
8 เดือนที่แล้ว : เลิกสัตว์ใหญ่ทั้งหมด
วันนี้ : เลิกเนื้อสัตว์ทุกชนิด ให้ได้ 15-20 วันต่อเดือน
อนาคต : เลิกกินเนื้อสัตว์ทุกชนิดตลอดไป

ครับ นี่คือเคล็ดลับของผมเอง ไม่ต้องลงทุนอะไรเลย มนุษย์เรา มีลำไส้ที่ยาว ซึ่งมันไม่ใช่ลักษณะของสัตว์กินเนื้ออยู่แล้ว แต่เราไปกินพวกมันเอง ทำให้คนเราอายุสั้นลงไปเรื่อยๆ ประเทศไทยเรา มีอาหารการกินอุดมสมบูรณ์ขนาดนี้ โชคดีกว่าฝรั่งเป็นไหนๆ หันมากินมังสะวิรัติ หรือเจ กันเถอะครับ ค่อยๆลองทานไป ไม่ต้องไปหักดิบอะไร เริ่มจากละสัตว์ใหญ่ (หมู / วัว) จากนั้นค่อยไป ไก่ เป็ด และ อาหารทะเล

เดี๋ยวนี้อาหารเจ ก็อร่อยมากๆเลยครับ เลียนแบบเมนูอาหารปรกติ อร่อยแบบไม่น่าเชื่อ (ก็ต้องเลือกร้านด้วยนะ)  แล้วเราจะไม่คิดถึงเนื้อสัตว์อีกเลย 

แล้วเพื่อนๆจะได้พบสิ่งดีดีที่เกิดขึ้นในชีวิตที่มากขึ้นครับ  

จากคุณ : The Hidden Dimension
เขียนเมื่อ : 18 มิ.ย. 55 22:49:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com