Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยโหวตหน่อยค่ะ เพื่อนๆชอบทานไอศครีมรสช็อกโกแลตของยี่ห้อไหนมากที่สุดคะ ติดต่อทีมงาน

Swensen's (7 คน)
  Haggen Dazs (26 คน)
  Melt Me (0 คน)
  Gelate (2 คน)
  Coldstones (5 คน)
  Ben & Jerry's (6 คน)
  Iberry (1 คน)
  Buono (1 คน)
  Wall's (2 คน)
  Nestle (1 คน)

13.73%
  Swensen's (7 คน)
 50.98%
  Haggen Dazs (26 คน)
 0.00%
  Melt Me (0 คน)
 3.92%
  Gelate (2 คน)
 9.80%
  Coldstones (5 คน)
 11.76%
  Ben & Jerry's (6 คน)
 1.96%
  Iberry (1 คน)
 1.96%
  Buono (1 คน)
 3.92%
  Wall's (2 คน)
 1.96%
  Nestle (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 51 คน

พอดีกำลังจะเปิดร้านไอศครีมค่ะ อยากจะไว้ใช้เป็นแนวทางในการพัฒนาสูตรไอศครีมช็อกโกแลตของตัวเอง รบกวนเพื่อนๆสละเวลาช่วยกันร่วมโหวตหน่อยนะคะ ถ้าให้เหตุผลได้ด้วยยิ่งดีค่ะ

อยากสอบถามเพื่อนๆที่ชอบทานไอศครีมช็อกโกแลตเพิ่มเติมดังนี้ด้วยค่ะ

1. ระหว่างที่ทานรู้หรือไม่ว่าไอศครีมช็อกโกแลตรสที่ทาน ทำมาจากช็อกโกแลตประเภทไหน เช่น ช็อกโกแลตดัดแปลง ช็อกโกแลตเทียม ช็อกโกแลตแท้ หรือจากผงโกโก้ คืออยากทราบว่าเพื่อนๆสามารถแยกรสชาติความแตกต่างหรือเนื้อสัมผัสออกไหมคะ

2. เพื่อนๆชอบทานไอศครีมรสช็อกโกแลตที่มีรสชาติแบบไหนกันบ้างคะ เช่น ขมนำ หวานน้อย ฯลฯ

3. สมมุติว่าไอศครีมช็อกโกแลตทำมาจากช็อกโกแลตแท้ เพื่อนๆสามารถแยกรสชาติออกไหมคะ ว่าวัตถุดิบที่ใช้เป็นช็อกโกแลตมาจากประเทศอะไร เช่น เบลเยี่ยม ฝรั่งเศส เยอรมัน ฯลฯ

4. เพื่อนๆชอบทานไอศครีมช็อกโกแลตที่ผสมท็อปปิ้งหรือรสอะไรบ้างคะ เช่น ช็อกโกแลตบราวนี่ ช็อกโกแลตส้ม ช็อกโกแลตมาสเมลโล่ ช็อกโกแลตอัลมอนด์ ฯลฯ

5. ถ้าสมมุติว่าใช้ดาร์กช็อกโกแลตแท้จากเบลเยี่ยมประมาณ 60-63% เป็นส่วนผสมหลัก เพื่อนๆคิดว่าราคาต่อลูกควรอยู่ที่เท่าไหร่ดีคะ จริงๆมีราคาอยู่ในใจแล้วค่ะ แต่อยากทราบจากหลายๆความคิดเห็นค่ะ

สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนที่ช่วยกันร่วมโหวต และแสดงความคิดเห็นนะคะ

จากคุณ : ปลาทองน้อยแก้มปริ
เขียนเมื่อ : 19 มิ.ย. 55 15:08:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com