Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเรื่องอุปกรณ์ทำขนมอบค่ะ ติดต่อทีมงาน

อยากรบกวนให้สาว ๆ ห้องนี้แนะนำด้วยค่ะ คือเราไปเดินดูเครื่องผสมอาหารมันมีขนาดเล็ก และใหญ่ ๆ ไปเลย

สำหรับการซื้อมาลองทำเบเกอรี่ ขนมอบทานเองภายในครอบครัว ควรเลือกแบบไหนค่ะ

คือเล็กนี่ก็ดูเล็กเลย พนง.ขายบอกว่าถ้าทำเค้กก็ทำได้ไม่เกินปอนด์นะ ถ้าทำขนมปังอบก็ทำได้แค่ถาดอบถาดเดียวนะ

คือปริมาณทำขนมปังอบอย่างไส้ทูน่า สังขยาก็จะได้แค่ประมาณไม่เกินสิบสองก้อนหรอก

ข้อเท็จจริงนี้เป็นจริงไม๊ค่ะ?? คือเราอยากลองทำขนมปังไส้ต่าง ๆ เพราะเป็นคนชอบทาน คือซื้อกินประจำหน่ะ

ที่บ้านมีเตาอบ 60 ลิตรอยู่แล้ว  และถ้าซื้อเครื่องผสมอาหารนี่ควรจะแบบไหนดีค่ะ เครื่องผสมอาหารกับเครื่องตีไข่อันเดียวกันหรือเปล่าค่ะ

วานเฉลยหน่อยค่ะ เราไม่ทราบจริง ๆ และไม่รู้จะถามใคร รอบ ๆ ตัวมีแต่คนชอบต้นไม้ เลี้ยงสัตว์

รบกวนสักนิดนะคะ ขอบคุณล่วงหน้ามาก ๆค่ะ

จากคุณ : NN2704
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 55 15:00:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com