Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] พาไปแคะขนมถ้วย-ขนมด่าง กลางตลาดเมืองชุมพรค่ะ :) ติดต่อทีมงาน

จขกท มีโอกาสได้ไปชุมพรมาอีกครั้งค่ะ ตอนเด็กๆก็เคยอยู่ที่นั่น พอโตมาหน่อยก็ย้ายไป จังหวัดอื่นค่ะ ตอนเด็กๆเนี่ยตอนเช้าๆ คุณย่าจะหนีบเอาจขกท ซึ่งตอนนั้นยังเป็นเด็กน้อย ไปตลาดด้วยค่ะ แล้วก็พาไป(ฝาก) ทิ้ง ไว้ที่ร้านขนมถ้วยร้านนี้แหละ ปล่อยเรานั่งแคะขนมถ้วยไป แล้วย่าก็ไปซื้อของค่ะ

พอโตขึ้นมา กลายเป็นว่าเราไม่ยอมกินขนมถ้วยจากที่อื่นที่เค้าแคะไว้ให้แล้วเลย จะกินก็ต้องแคะเองเท่านั้น ไม่งั้นไม่อร่อย ฮ่าๆ

นี่ก็ ยี่สิบกว่าปีแล้วมั้ง ที่ไม่ได้กลับไปชุมพรอีกเลย จนถึงเมื่อวานนี้แหละ

เพราะฉะนั้น จะพลาดการไปนั่งแคะขนมถ้วยที่ตลาดได้อย่างไร

ไปแคะขนมถ้วยกันเลยค่ะ !!

จากคุณ : kanOmz
เขียนเมื่อ : 22 มิ.ย. 55 16:03:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com