Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR]ร้านกุ้งนาง อร่อย เก่าแก่ ริมแม่น้ำบางประกง ฉะเชิงเทรา ติดต่อทีมงาน

อาทิตย์ที่แล้วขากลับจากไปไหว้พระพิฆเนศ องค์ยักษ์ ก็มาแวะทางอาหารในตัวเมือง ที่ฉะเชิงเทราค่ะ  คุณแม่ชอบบรรยากาศริมน้ำ  ก็เลยเลือกทานที่ "ร้านกุ้งนาง" ใกล้ๆตลาดบ้านใหม่ค่ะ  ซึ่งร้านนี้เป็นร้านประจำของคุณแม่เลย  มาเมืองแปดริ้วทีไรก็ต้องมาทานทุกที คุณแม่บอกว่าร้านนี้เป็นเก่าแก่ของจังหวัดทีเดียว เปิดมาเกือบ 30 ปีแน่ะ!
แต่ก่อนเรามากับคุณแฟน ก็จะไปทานร้านป้าหนูค่ะ  เพราะว่าอ่านรีวิวเพื่อนๆใน BP แนะนำกันไว้ (ที่อยู่ในตลาดบ้านใหม่ ละแวกเดียวกันกับกุ้งนางกันนี่แหล่ะ) อาหารก็อร่อยใช้ได้ค่ะ  แต่เสียตรงที่ต้องจอดรถข้างหน้าถนน  แล้วร้านอยู่ด้านในตลาดต้องเดินเข้าไปอ่ะค่ะ ก็ไดบรรยากาศไปอีกแบบนึงนะคะ  แต่พอมาตอนหลังบังเอิญไปทานร้านนี้เป็นมื้อเย็น  พอขากลับเดินออกจากตลาดตอนค่ำๆ ก็รู้สึกว่าไม่ค่อยสะดวกซักเท่าไหร่เลยจริงๆค่ะ ^^”

จากคุณ : Talk-Ka-Teb
เขียนเมื่อ : 25 มิ.ย. 55 13:34:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com